Vietsub khóa học Android miễn phí của Udacity

Khóa học Android của Udacity, do chính các kỹ sư của Google hướng dẫn :smiley:

Link khóa học: Developing Android Apps - của Udacity
Tên khóa học: Developing Android Apps
Level: Intermediate
Giới thiệu về khóa học

Để tham gia khóa học, ấn vào link trên, rồi ấn vào nút Access course materials để học (miễn phí) :heart_eyes:

Cách bật phụ đề: Ấn vào biểu tượng bánh răng ở góc dưới bên phải, chọn phụ đề, sau đó chọn tiếng Việt

Cách làm phụ đề chiếm ít chỗ hơn: Cài đặt > Phụ đề> Tùy chọn> Độ mờ của nền > 0%

Mọi thắc mắc, ý kiến, góp ý về Vietsub, các bạn có thể đóng góp tại đây :heart_eyes:

Video giới thiệu khóa học:

Contributors: @thanhmssl10, @Rok_Hoang, @TTmagic

91 Likes

Cảm ơn @TTmagic, mọi người vào tham gia lấy kinh nghiệm nào.

4 Likes

Đặt gạch video #2 làm thử nha :grin:

4 Likes

Mọi người xem rồi report lại ở topic này nhé.

@Rok_Hoang em có đi Meetup không? Nếu có em giới thiệu project này cho mọi người nhé

2 Likes

Soát sub chắc là phải nghe tốt mới soát được ạ :smile: em bật qua lại sub tiếng việt với tiếng anh hết cả hơi, em đang nghĩ cách dual sub nhưng chắc phải down về mới được :smile:

1 Like

Có đi anh ơi :smile: để em giới thiệu cũng được.
@thanhmssl10 down về dịch hết rồi qua bên kia copy/paste. Không thì chia màn hình chắc cũng ổn

2 Likes

Anh nghĩ phải có cách để mình download 2 phụ đề để so sánh chứ. Không lẽ mở videos coi?

3 Likes

Làm online được ạ :3 Còn cụ thể như nào chắc phải tìm hiểu thêm :smiley:

@thanhmssl10 t thì thích làm trực tiếp trên web của nó luôn :smiley: xem được trực tiếp 2 bên, xem được video, tiện thể dùng cốc cốc chỗ nào không hiểu tra từ điển nhanh cũng tiện :smile:

4 Likes

Editor của nó tốt lắm ạ :smile: nhưng mà em vẫn thích down cái sub đấy về xong dịch dễ hơn

2 Likes

Giao diện đẹp ấy nhỉ? Mọi người tham gia dự án này xong chắc trùm tiếng Anh + trùm Java + trùm Android :smile:

@TTmagic mà khóa học này khó, em có kinh nghiệm Java nhiều không? Anh thấy có khóa beginners dễ hơn đấy.

2 Likes

Không ạ :sweat_smile: em lại tưởng khóa này là khóa trong topic anh bảo chứ, hóa ra không phải @@
Em thấy trong playlist youtube của Udacity có mỗi 1 cái android hơn 400 video, chắc khóa kia người ta không cho vào playlist chăng?

1 Like

À, khóa này mới nên các video bị ẩn đi, chỉ khi nào có link mới vào xem được.

Em vào đăng ký học sẽ thấy được link. Anh học sơ qua thấy hay lắm. Cô giáo dễ thương nữa :heart_eyes:

Mỗi tội thầng Ấn Độ cũng đẹp trai lắm =))

6 Likes

E dán link video đó vào thử thì nó báo “We’re sorry - you don’t have access to that page.”
Không hiểu khóa này làm sao mà nó ko cho dịch nhỉ :disappointed_relieved:

1 Like

Tại vì khóa này chưa làm xong. Mới xong được 2/3 thôi, chưa xong hoàn toàn. Vậy thì em tiếp tục với khóa nâng cao đi. Khi nào bí thì xem lại cơ bản :smile: Thực ra cái khóa cơ bản nó cũng … cơ bản quá mức =))

2 Likes

Thế em có học được không, chơi nâng cao luôn có tẩu hỏa nhập ma không nhể :smiley:

1 Like
2 Likes

Nếu em chưa biết Java hoặc chưa có nhiều KN lập trình thì có thể

@Rok_Hoang Ủa, video đó chưa có sub việt em ơi.

1 Like

Tại sao nó lại incomplete phụ đề VN nhỉ ~~ hay là phải chờ duyệt.

2 Likes

Em mởi luyện hết bộ java basic của study and share thôi :smile: chắc phải làm thêm ít bài tập cho quen kiểu OOP này đã :smile:

@Rok_Hoang Ơ sao em k thấy sub việt nhể :smiley:

http://support.amara.org/support/discussions/topics/300155

1 Like

À được rồi, nhấn Public nữa nhé :smile: nãy mới save draft à

3 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?