Học android nâng cao như thế nào?

Tình hình là mình vừa đã học xong nhưng kiến thức cơ bản của android, như kiểu thêm, sửa xóa…
Nhưng phần nâng cao liên quan đến internet, google map… thì chưa nắm rõ, tìm mấy cái clip trên mạng thấy lung tung quá.
Các bạn có thể chia sẻ cách học các kiến thức nâng cao nhanh chóng, hoặc chia sẻ tài liệu giúp mình ko. Cám ơn trước nhé :smiley:

Up … Mình cũng đang cần tài liệu chi tiết để học

1 Like

UP, mình cũng hóng :frowning:

1 Like

Không có cái gì là miễn phí cả, chỉ miễn phí lúc đầu thôi :smiley: hiểu ý mình chứ :wink:

1 Like

Các tutorial nó cũng chỉ bắt nguồn từ một nơi thôi, là tài liệu gốc của google. Nếu đọc đặc tả kỹ thuật gặp khó khăn thì đọc cái guide của google cũng đủ dài rồi https://developer.android.com/guide/index.html

1 Like

Cuốn này không biết đọc có hay không ạ? :smiley:

1 Like

chính vì nó quá dài nên mới cần tìm nguồn khác ạ

đọc xong nản quá :D…

:stuck_out_tongue: trông tiêu đề có vẻ phù hợp , nhưng bạn đọc quyển này chưa thế?

1 Like

Mình chưa :smile:
Nhưng mà quyển này nghe chừng có vẻ khó kiếm ebook, chờ anh em recommend thêm quyển khác :smile:

@Nguyen_Ha_Nam Hoặc bạn xem ở đây cũng có một số khóa cho advanced hoặc intermediate

Khóa android intermediate bọn mình đang làm vietsub :blush:

1 Like

Mình tưởng bạn cần học “Advance” cơ mà, advance mà bạn lại ngại dài á :sweat_smile:.

1 Like

Em thấy đọc ở trang developer cứ…chán chán thế nào ấy :smile: đọc sách tác giả dẫn dắt vẫn thích hơn :smile:

1 Like

chỉ là “advance” so với hello word thôi :smiley: chứ ko phải học chuyên sâu

đọc như kiểu từ điển ấy, ví dụ học tiếng Anh chẳng lẽ đọc từ đầu đến cuối quyển từ điển :sweat_smile:

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?