Tại sao Google với từ khóa "Khóa Học Android" lại không ra link daynhauhoc?

Tại sao Google: Khóa học Android thì không thấy link Vietsub khóa học Android miễn phí của Udacity ở trên Top nhỉ?

Đạt thấy link này khá active mà nhỉ, hay các trang kia SEO từ khóa Khóa học Android quá tốt?

6 Likes

Hay vì lượt truy cập vào các trang kia hơn hẳn so với link của mình :smiley:

Và e cũng chắc chắn là họ đầu tư SEO, vì toàn kinh doanh là nhiều @@

Có thể do cách đặt tiêu đề nữa, hoặc cũng có thể trong topic đó hơi ít từ khóa :3

2 Likes

Kết quả trả về khoá học android nhiều quá ta, chắc họ SEO tốt.
Khi search Khoá học android vietsub thì ra DNH đầu tiên

1 Like

Tại vì chữ vietsub nó đặc thù quá, chỉ có mỗi mình daynhauhoc có.

Rất có thể :smile:

Không đúng, ví dụ như với từ khóa “Khóa học Android”, kết quả đầu tiên trả ra là:

Trang đứng 1 có lượng truy cập rất thấp, các trang thứ 2 thứ 3 thì tàm tạm

em search từ khoá “khoá học android” thì thấy bài viết này google index rồi nè

topic android mình đăng nhiều lại không lên, topic này mới đăng thì đứng top 40 :smile:

3 Likes

Khó hiểu thật :smiling_imp: Em vừa đổi tiêu đề topic, để xem vài bữa nữa nó như nào :smile:

1 Like

Thanks @mrphu3074 :+1:
@TTmagic Chữ hoa với chữ thường chắc không thay đổi gì nhiều đâu, tại sao nhỉ?

1 Like

Em nghĩ địa chỉ thanh URL clean là một ưu tiên trong thuật toán SEO, ví dụ từ khóa " làm web thì học ngôn ngữ nào" thì Google sẽ là

và thanh địa chỉ của trang đó là

còn với trang khóa học android của udacity là

Không biết Rails có hỗ trợ từ khóa SEO hay sinh ra ngẫu nhiên cho URL vậy anh @ltd ?

Có thể

Đạt không hiểu ý lắm, nhưng tại sao Rails lại hỗ trợ SEO nhỉ?

Edit: à, hiện giờ url đang bị lỗi tí, mới bị thôi, link cuộc sống và công việc ở Singapore giờ vẫn bị lỗi nhưng vẫn lên top

Sao search với Khóa học Android miễn phí cũng không ra nhỉ :expressionless:

Kết quả tìm kiếm của google search nó hiển thị theo thói quen duyệt web (dựa vào history) của người dùng nữa :smile: Ở 2 máy khác nhau tìm cùng một từ khóa cho ra kết quả khác nhau. @TTmagic phụ trách mảng SEO đi =))

1 Like

Ngồi search một lúc kiếm được mấy cái tip, anh thử xem, kiếm vài nghìn click nữa cho vui :smile:

• Từ khoá trong URL của trang web của bạn. Khi đặt tên trang web của bạn, chứ không phải cho họ một số tên lạ, đặt từ khóa chính của bạn trong URL.
  • Từ khóa trong câu đầu tiên trong đoạn đầu tiên . Một ý tưởng tốt là để chèn cụm từ khóa của bạn trong câu đầu tiên trong đoạn đầu tiên, về cơ bản trong vòng 100 ký tự đầu tiên.
  • Cách phân bổ từ khóa quan trọng nên là 1 lần ở phần đầu bài viết, 2 lần giữa
    bài và 1 lần cuối bài.
  • Các từ khóa quan trọng cũng nên đưa vào thẻ h2, h3 và bôi đậm khi cần thiết, tránh in nghiêng và gạch chân. Đặc biệt, tránh bôi đậm cùng một từ khóa nhiều lần.
  • Với các ảnh trong bài viết, nên đặt tên ảnh chứa từ khóa
  • Tối ưu hóa hình ảnh chuẩn seo, alt ảnh có chứa từ khóa seo.
  • Các công cụ tìm kiếm thông thường xem xét 150 ký tự đầu tiên của từ khóa mô tả, do đó, bạn có một không gian hạn chế để chèn các từ khóa của bạn. Hãy chắc chắn rằng để kết hợp các từ khóa của bạn phải lên phía trước trong mô tả của bạn. Sử dụng các mô tả thẻ meta để viết một câu hấp dẫn bằng cách sử dụng các từ khóa chính của bạn để cung cấp cho biết thêm chi tiết cho du khách và làm cho họ muốn click vào nó và có một cái nhìn tại trang mục tiêu. Đây là cách mô tả thẻ meta trông giống như trong trang web của bạn: < meta name = " description “content =” Từ khóa mô tả nội dung hấp dẫn người dùng ở đây ">

Discourse không hỗ trợ tiếng việt tốt nên convert cái url sai
ex:
Tại sao Google với từ khóa “Khóa Học Android” lại không ra link daynhauhoc?
generate thành
http://daynhauhoc.com/t/t-i-sao-google-v-i-t-khoa-khoa-h-c-android-l-i-khong-ra-link-daynhauhoc/14003

em nghĩ cũng là 1 nguyên nhân khó lên hạng google

2 Likes

Cái URL mới bị sai sáng nay thôi, trước đó vẫn đúng.

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?