Quá trình ra đời của ứng dụng hack

Mình viết topic này không có ý gì xấu mà là để cung cấp thêm thông tin để các bạn biết được những ứng dụng hack được làm ra như thế nào.Cái này mình vô tình phát hiện ra khi tìm cách tham khảo code của các ứng dụng.

• Đầu tiên hacker tải mã nguồn của các ứng dụng gốc về bằng Evozi Apk Downloader hay các web tương tự. Sau đó họ mở mã nguồn bằng IDE như android studio, visual studio…
    -Rồi họ chỉnh sửa ứng dụng tùy theo ý mình.Nếu biết ít về code thì họ find các từ như gold, vàng, score… để các giá trị rồi đổi theo ý muốn .Ví dụ như game thì họ cho full vàng hay bất tử gì đó. Rồi đăng lên web cho mọi người tải. Nó cũng có thể được chỉnh sửa thành các con virus,trojan nên mình khuyên các bạn không nên tải.
  • Nếu topic này có gì không hợp lệ mong admin và các bạn bỏ qua cho, mình chỉ muốn giới thiệu cho các bạn biết ứng dụng hack ra đời và sự nguy hiểm của nó.
3 Likes

Cái này gọi là hack à?
Mình tưởng nó là Crack ứng dụng Android?

Còn sự nguy hiểm tiềm tàng của ứng dụng crack thì bao lâu nay mọi người cũng cảnh báo rồi :joy:

Lấy đâu ra mã nguồn mà down ??
Nó dùng các công cụ scan trên RAM, sau vài lần scan nó sẽ tìm được địa chỉ lưu giá trị cần thay đổi.
Một ứng dụng với 1 con trỏ sẽ được trỏ tới địa chỉ này và thay đổi nó.

Đấy ! Đã thấy con trỏ bá đạo và kinh chưa :smile:

4 Likes

Crack là xài chùa mà bạn. Nếu là crack thì cracker phải tìm được quy luật của key để mở nó. Cái này hơi bị khó

Để khi nào có thời gian mình sẽ làm 1 video hướng dẫn hack ứng dụng.

ngày xưa chơi game cũng hay dùng ollybg để bẻ khóa cái anti hack của nó …:smiley:

tải mã nguồn của các ứng dụng về ở đâu vậy. file apk đươc cung cấp trên các cửa hàng là dạng build rồi, tải về thì phải dịch ngược mới ra mã nguồn được chứ nhỉ, với lại chưa kể code có bị làm rối hay chống dịch ngược không

Nếu mà hack game apk kiểu đấy thì đơn giản, cần gì phải tải mã nguồn hay là code. mấy ứng dụng như GameCIH làm được hết

1 Like

cũng phải công nhận mấy ứng dụng đó ghê thật. Đa số của Trung Quốc thì phải. Thật khâm phục lập trình viên Trung Quốc

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?