Topic hỏi đáp và tư vấn ngành nghề và chọn trường

Em cám ơn ạ.
Về môi trường học ở BKĐN thì thế nào ạ?

1 Like

Em định học CNTT ở Đà Nẵng và em phân vân giữa FU và DTU. Mọi người cho e xin review về hai trường đi ạ

1 Like

không có ai đã từng học cả 2 trường này cả, nên không thể so sánh được đâu !

1 Like

Vậy cho e xin nhận xét về DTU ạ

1 Like

hic có ai học CNTT ở Hoa Sen ko ạ. Cho e xin chút review với :frowning:

1 Like

A post was split to a new topic: Nên lập ra 1 topic chuyên tư vấn chọn cấu hình laptop, PC trên DNH

Em năm nay thi đại học. Các anh chị cho em hỏi Khoa học máy tính thì nên thi vào Bách khoa HCM hay Khoa học Tự nhiên ạ?

1 Like

KHTN nha friend

3 Likes

KHTN có gì nổi bật hơn về Khoa học máy tính ạ

1 Like

Mình không biết gì về KHMT của KHTN đâu. Vì mình là dân BK mà.
Còn nếu mình là sinh viên KHTN đi, thế nào mình cũng khuyên chọn BKHCM :v

Tại ở trong chăn mới biết chăn có rận.

5 Likes

Ơ thế thì mỗi trường đều có cái hay cái khó và cái dở riêng của nó :3. Em nghe BK đầy đủ lý thuyết nền tảng nhưng thiếu dạy công nghệ mới phải không ạ.

1 Like

Chủ trương là vậy, nhưng thực tế thì khác. :v

Nói chú trọng nền tảng nhưng dạy có đủ nền tảng đâu. :))
Vì kiến thức nền tảng nhiều quá dạy không hết, hoặc giáo viên không có cách truyền đạt để sinh viên hiểu “đúng” kiến thức.

Còn nếu em chăm đọc giáo trình thì có thể đủ nền tảng như quảng cáo của Khoa. :))

5 Likes

Vâng ạ, em cảm ơn anh :v

Giờ anh chị nào vào review Khoa học máy tính của KHTN nữa thì hay quá :3

FU đi bạn :smiley: fpt thiên hướng mạnh về kỹ thuật phần mềm hơn, dạy thực tiễn hơn

Anh chị nào biết về Khoa học máy tính của KHTN TpHCM thì review giúp em với ạ. Có ưu điểm, nhược điểm gì.

Có bác nào học CNTT Nhật của BKĐN cho em review với ạ?

Nữ thì vào DUT làm hoa khôi bạn ơi :DD

Hoa Sen dạy chất lượng, cơ sở vật chất ổn, thầy cô ổn. Nhưng ở đó toàn hội ăn mặc thời trang/ sành điệu và rất phong cách, tiền bạc cũng rủng rỉnh và thành phần… ông trời con/ tiểu thư/ thiếu gia khá đông. Có khi ô-tô đậu dài cứ như hội nghị dành cho doanh nhân hoá ra toàn các cậu ấm cô chiêu đi học, mang cả thú cưng đi theo.

Nếu bạn không là dân theo kiểu vừa kể thì đừng vào đó kẻo cảm thấy lạc lõng, từ đó khiến bạn nản lòng không chú tâm học tập. Vì thế, hãy tự đánh giá bạn có phải là “dân chơi” chất hay không mà quyết định. Bạn xác định bạn thuộc nhóm như vừa kể, đó là nơi phát huy tính tự chủ để toả sáng ở mức cao nhất. Bạn có bao giờ biết đến khái niệm “showbiz geek” chưa?

4 Likes

Mọi người có thể cho em xin review về ngành kỹ thuật điều khiển và tự động hóa với ạ (cần học những gì, cơ hội việc làm, lương…). Em định nộp và trường spkt và đang không biết nên chọn clc hay đại trà (do tiếng anh của em không được tốt). Điểm học bạ của em là 27đ. Xin cám ơn.

Mọi người review giúp em về Ngành công nghê thông tin cơ chế đặc thù Bách khoa Đà Nẵng với ạ. Có ưu điểm, nhược điểm gì và hướng phát triển đầu ra thế nào( có thể làm gì trong lĩnh vực công nghệ thông tin và lĩnh vực nào đào tạo tốt nhất).

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?