So sánh giữa Android Studio và eclipse trong lập trình Android?

Đọc sách thì toàn esclip. Đang đọc cuốn head first android hd bằng esclip cũng hơi khó khăn cho newbie :alien:

1 Like

Quyển đó chắc phải cũ lắm rồi. Head First mới ra quyển android mới dấy @Dragon_blue209, mới ra hồi tháng 6 năm nay.

Mà quyển Head First @Dragon_blue209 đang đọc chắc là quyển nhái rồi, trước giờ HF ko có quyển nào cho Android cả.

1 Like

em tìm trên này http://it-ebooks.info/book/644/ cuốn Head First Android Development :grimacing:

À, quyển này 2012, vậy là có.

1 Like

Em đang muốn học android vậy dùng cái gì giờ :frowning:

Em nên sử dụng Android Studio và nên có một cái điện thoại Android để test. Dùng máy ảo không ổn đâu. Hoặc nếu hoàn toàn không thể thì theo học khóa học này

Anh đang học, được 1/3 rồi.

3 Likes

em cũng đang học theo của th Udacity video của nó rất hay, một tội tiếng anh em tù quá nên học rất chậm. :sunglasses: :sunglasses:

èo. chưa có smartphone mà dùng kia, với lại dùng điện thoại test app hại lắm, nhổ ra cắm vào sạc xả sạc, chắc nhanh hỏng pin, không biết có cách nào khi mình cắm vào mà nó chi nhận chứ không sạc máy nhỉ.?

Xài máy ảo tốn RAM lắm

1 Like

hay hả :smiley: bạn cố học xong khóa cơ bản, khóa nâng cao có việt sub đó :sunglasses:

1 Like

gì mà ngốn kinh thế.
em đang xài Ubuntu, cái Swap nó chẳng chạy bảo giờ cả, hôm trước xài Genymotion thấy cái Swap nó lại chạy, với lại Ram thật cung trống 1 đống nên em cũng không ngại lắm. mỗi tội nó chậm quá. không biết cái device máy thật nó có nhanh không.?

1 Like

có hướng dẫn lập trình android dùng studio không mọi người?

1 Like

Udacity có 2 khóa android 1 cơ bản 1 nâng cao đó, dạy bằng tiếng anh. Khóa nâng cao thì đang trong giai đoạn được vietsub :smiley:
Dạy bằng tiếng việt thì a laptrinh.io cũng có vài clip :smiley:

3 Likes

Em kiếm được quyển 2015 này :v: dùng Android Studio nhé, bác lấy thì inbox em :smile:

4 Likes

COde trên Android Studio và Eclipse cũng như nhau cả, nhỉ :smiley:

em tính là cuối hè này lắp thêm RAM thành 6Gb Ram, vậy là không lo AS nó chiếm RAM :smiley:

1 Like

đang tính khi nào rảnh sẽ làm clip hướng dẫn về android cho bằng chị bằng em :sunglasses: dự định nói ngắn gọn và mỗi clip ngắn gọn trong tầm < 10mins thôi. K biết có ai xem không, thích thì bonus clip văn nghệ luôn =))

9 Likes

Anh tạo poll xem, đảm bảo ít phải 20 vote yes :smile:

3 Likes

Khóa nào có vietsub thế bạn, cho mình xin cái link được không? lên đó thấy nhiều khóa quá không biết khóa nào là khóa nào luôn.

1 Like

Khóa này nè :3

2 Likes

Các bạn cho mình hỏi là code trên Eclipse và AS có khác nhau về cách biên dịch không ? ví dụ như viết trên Eclip nhưng về Android studio lại không chạy được chẳng han

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?