So sánh giữa Android Studio và eclipse trong lập trình Android?

Em kiếm được quyển 2015 này :v: dùng Android Studio nhé, bác lấy thì inbox em :smile:

4 Likes

COde trên Android Studio và Eclipse cũng như nhau cả, nhỉ :smiley:

em tính là cuối hè này lắp thêm RAM thành 6Gb Ram, vậy là không lo AS nó chiếm RAM :smiley:

1 Like

đang tính khi nào rảnh sẽ làm clip hướng dẫn về android cho bằng chị bằng em :sunglasses: dự định nói ngắn gọn và mỗi clip ngắn gọn trong tầm < 10mins thôi. K biết có ai xem không, thích thì bonus clip văn nghệ luôn =))

9 Likes

Anh tạo poll xem, đảm bảo ít phải 20 vote yes :smile:

3 Likes

Khóa nào có vietsub thế bạn, cho mình xin cái link được không? lên đó thấy nhiều khóa quá không biết khóa nào là khóa nào luôn.

1 Like

Khóa này nè :3

2 Likes

Các bạn cho mình hỏi là code trên Eclipse và AS có khác nhau về cách biên dịch không ? ví dụ như viết trên Eclip nhưng về Android studio lại không chạy được chẳng han

1 Like

Không đâu Điệp, một project trên Eclipse sẽ được import tự động vào Android Studio mà không bị lỗi gì

3 Likes

thế ngược lại ? Import project tạo từ As Vào Eclipse hình như không được anh ạ :frowning:

với cả khi chạy Android Studio. Ngốn Ram kinh…với em thây nó có cả process java platform Binary gần 1gb chạy. nó chạy theo AS à anh :cry:

1 Like

Anh chưa thử ngược lại, nhưng mà có lẽ là Eclipse không hỗ trợ import project từ Android Studio. Việc import này bản chất chỉ là cách tổ chức file nào nằm ở đâu và cấu trúc của project thôi. Không ảnh hưởng đến source code của chương trình.

App build ra từ AS và Eclipse phải giống nhau. Vì AS và Eclipse chỉ là IDE, cả hai dùng chung compiler.

Em bảo ngốn ram là AS ngốn ram hay là apk từ AS sinh ra chạy ngốn ram hơn?

2 Likes

Bên eclipse hình như không có Gradle phải không ta, lâu quá cũng quên rồi =))

P/s: Gradle là gì? đọc thêm tại: http://stackoverflow.com/questions/16754643/what-is-gradle-in-android-studio

2 Likes

lúc đỉnh điểm, em bật task manager lên thấy bác AS chiếm 1,07Gb, và bác Java platform binary kia chiêm 900mb :frowning:

1 Like

À, máy anh cũng chiếm tầm cỡ đấy, may là anh có 8GB nên không thành vấn đề ^^

3 Likes

chắc ra hè e có đủ tiền lắp em 2gb nữa thành 6gb, mua 4gb lại thêm 300k nữa xót tiền lắm :frowning:

1 Like

A đã chỉnh máy áo xuống 512 mb ram chưa :v, mặc định lúc đầu ngta để nó chiếm 1.5Gb ram đấy a

2 Likes

À, anh dùng máy ảo một lúc thấy bất tiện quá nên giờ dùng điện thoại thay thế rồi :frowning: May có cái ông trong cty còn dư cái Android nên mượn của ổng dùng luôn.

Nói thật là dùng máy ảo rất khó học.

4 Likes

Cho mình xin link với bạn :slight_smile: tks trước nhé

1 Like

Cho mình hỏi sao không cập nhật Android SDK Manager của Android Studio được vậy mọi người :frowning: nó cứ báo lỗi vậy thôi!!

1 Like

tool chính chủ là của google ak cốt

1 Like

Bạn có thể cho mình xin cuốn Head first android development được không ? Nếu được xin bạn gữi mai [email protected]. Xin cảm ơn bạn

2 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?