Lập Group Học Tiếng Anh qua Skype

@Lang_Khach Sorry em nhiều, chị quên mất, chị nhắn tin cho em trên skype rồi đó, em vào coi đi :wink:

mình add sky của bạn từ hôm qua rồi đó :slight_smile:

1 Like

em dốt t.anh lắm ạ,thế mà lại thi qua A1 với A2 rồi , giờ đến B1 Intermediate thì e cũng không biết gì nữa, mỗi kì đi học như là mới tinh vậy. chắc e được 2/10 ạ . skype : [email protected] :((

1 Like

Còn ai chưa được vào group nữa thì liên lạc với mình nhé :wink:

2 Likes

Mình có ý kiến thế này, mình muốn mỗi group sẽ có 1 hoặc 2 bạn học giỏi tiếng anh để kèm thêm cho các bạn yếu. Mỗi buổi học sẽ học về một chủ đề cố định, mọi người sẽ biết trước chủ đề, biết trước bài hội thoại, để mọi người tra từ điển để tra từ mới cũng như để biết nghĩa và đọc từ đó. Có như vậy group mới có thể hoạt động tốt được. Group mà cứ nói đi nói lại mấy từ quen thuộc thì sẽ nhàm chán và không tiến bộ lên được. @Nhim_Xu thấy thế nào ạ? :smile:

4 Likes

em tự chấm mình 0 điểm ạ, bắt đầu lại từ đầu được không mấy anh, skype imyour_nnc .

1 Like

có em :sweat_smile: skype : imyour_nnc

2 Likes

Cho mình ké với :kissing: Skype : phianhnpa1995. Tự chấm : 3/10.

2 Likes

mình chỉ ở mức 0 thôi. giờ học lại từ đầu nha

skype của mk nè. bạn kb với mk nhé… nguyenvanchuyen4

2 Likes

cái này em dùng trên máy tính được không chị @Nhim_Xu

2 Likes

Đăng ký thì nhiều bạn mà vào group nói chuyện thì 1,2 bạn :crying_cat_face:

2 Likes

e toàn đi học về muộn. T.T
mới về đang ăn cơm nè. T.T

2 Likes

tự đánh giá 2/10
cho mình xin học ké với

2 Likes

SKype thaonguyen8198
tự đánh giá 8/10

3 Likes

cho mình đăng kí với. Mình có Skype tên Ngọc Linh Nguyễn. [email protected].
Tiếng Anh của mình còn kém chắc chỉ được 6 hay 7đ thôi.

3 Likes

[email protected]
trình độ khoảng 3/10

2 Likes

Cũng đã từng lập ra một nhóm như thế này. Nhưng học được vài tuần xong mỗi đứa một giờ không thể học chung được. Mỗi lần lên là phải đợi. Vậy bạn có kế sách gì chưa?

1 Like

Không nhất thiết phải nghĩ là mình đang “học”, hãy cứ thoải mái nghĩ là có một group chat ở đấy, bao giờ thích vào chat thì vào chat.

Không nhất thiết phải “chờ”, cứ khi nào thích nói gì thì lên nhắn 1 vài câu, có người trả lời thì nói chuyện, nếu không có ai tức là mọi người đang bận hoặc không online.

Học cái gì cũng vậy, phải có thời gian, người học phải thoải mái và thích thú thì mới học được. Nếu cứ chờ người này người kia thì lập group chờ nhau học chứ không phải là dạy nhau học rồi :smile:

5 Likes

Khi mình tạo group này là để các bạn học hỏi lẫn nhau, giúp các bạn có một môi trường để các bạn thực hành tiếng anh chứ không phải lớp học, và mình hay những bạn leader cũng không phải thầy giáo, cô giáo để dạy các bạn học được, bọn mình chỉ tạo điều kiện cho các bạn học thôi. Có vài bạn muốn nói chuyện nhưng khi vào group có tới hơn chục người nhưng chỉ thấy có một vài người nói chuyện là đã thấy vô lý và không muốn tham gia nữa. Điều đó là không đúng, không có một group học tiếng Anh nào mà các bạn có thể tham gia cùng lúc với nhau được cả, có bạn bận, có bạn lười, có bạn không online, nhưng nếu bạn không thuộc các trường hợp đó mà muốn nói chuyện thì bạn chủ động hỏi mọi người, nếu có ai trả lời bạn thì điều đó là rất tốt và các bạn hãy tiếp tục trò chuyện, còn không ai trả lời thì lúc khác sẽ có, chỉ cần có 2 người là đã làm nên một cuộc hội thoại rồi, tại sao các bạn lại cứ phải chờ người khác hỏi các bạn hay mọi người phải tham gia đầy đủ rồi các bạn mới tham gia, nếu ai cũng nghĩ như vậy thì group sẽ không thể duy trì lâu dài được nữa, những bạn đã tham gia group đều là những bạn muốn học vì vậy các bạn đừng có chờ nhau nữa nhé, hãy tham gia tích cực, giúp những người khác học tốt hơn cũng là giúp chính bản thân các bạn rồi :blush:

7 Likes

xin lỗi vì mình có chút việc nên giờ mới hỏi bạn @Nhim_Xu được, mình liên lạc với bạn qua sky rồi mà vẫn chưa thấy bạn trả lời đồng ý nên có lẽ mình chưa có nhóm để tham gia, mình liên lạc với tài khoản nhimngoc135 đó bạn

2 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?