Lập Group Học Tiếng Anh qua Skype

Ok. Mình có thấy phương add sky của mình nhưng khi mình nhắn tin thì chưa thấy phương trả lời nên mình vẫn chưa add phương vào group được. Phương nhắn tin lại cho mình nhé

mình ở mức khá, nếu tự đánh giá thì khoảng 6,5/10. Nick skype new_feeling38.

1 Like

Theo mình nghĩ nếu nhóm nào trình độ chưa tốt để có thể nói độc lập hoàn toàn bằng tiếng anh thi có thể tổ chức bằng cách sử dụng những giáo trình có sẵn như New English File, New cutting Edge, …
Sau đó sử dụng chính những topic và ngôn ngữ trong từng unit để thực hành. Bạn leader nên là người khá hơn và nhiệm vụ của bạn này là người dẫn dắt và chia cặp để thực hành. Cuối buổi bạn leader sẽ summarize những key point và up thẳng lên group để các bạn không có điều kiện tham gia buổi đó tự thực hành

3 Likes

Các bạn có vẻ căng thẳng quá nhỉ? Cứ thoải mái thôi. Trước khi bạn @Nhim_Xu lập ra các Gr này thì mình cũng có thảo luận với bạn ấy rồi. Nhiều bạn tham gia nhưng chưa sẵn sàng, không sao cả, vì mỗi người 1 tính cách khác nhau. Chỉ cần bạn tham gia, bạn sẽ học hỏi được (qua các đoạn hội thoại của các bạn khác). Tại sao các bạn đòi hỏi tất cả phải tham gia talk, mục tiêu của chúng ta là vui vẻ và thoải mái. Mỗi lần mở skype lên thấy các bạn trò chuyện mình cũng cảm thấy vui, dù không phải lúc nào cũng tham gia được.

Nhân đây mình kêu gọi các bạn nào tham gia mà chưa tự tin, mạnh dạn thì cứ để lại tin nhắn, sẽ có người trả lời, khuyến khích các bạn. Tự tin và mạnh dạn lên các bạn.

2 Likes

Bạn nhắn tin vào đâu vậy ạ? sky thì mình không thấy, còn gmail mình nhắn lại rồi ạ

1 Like

phuongtrinh951211 nick này phải k bạn. mình có nhắn mấy lần rồi đó. mình k xài gmail

đúng rồi mà, nhưng t không nhận được tin nhắn nào cả

1 Like

Uhm. Chắc có lỗi gì đó rồi bạn, mình cũng chẳng biết nữa

Mình đã nhắn tin qua sky cho bạn rồi, bạn xem có nhận được không nhé, nếu không thì mình sẽ thoát nick rồi vào lại, mà không được nữa thì mình sẽ lập nick mới rồi liên lạc lại với bạn nhé :slight_smile:

1 Like

Hi. Không thấy bạn ah, chắc nick bạn bị sao rồi đó :smile:

Chị Nhím xinh đẹp, nhóm 2.02 sao chẳng có ma nào online :smiley:

2 Likes

Nhóm đó mới có vài người mà, c mới tách ra thôi, chưa có leader nữa. em cứ tham gia group cũ đi, đợi vài bữa nữa cho đủ người :wink:

1 Like

Chắc mình ở mức 2 điểm :cry:
Cho mình hỏi là bao giờ thì bắt đầu có nhóm học vậy??? :grin:

1 Like

minh mới =0 muốn học từ đầu :smile: daonhat95

1 Like

Tự đánh giá 2/10. :smirk:. Nick skype mình là: ndth0410

1 Like

account: windy.nt
tự đánh giá : 4/10
hi vọng đc kết bạn và học hỏi nhiều hơn ạ,
cùng nhau chia sẻ các phương pháp học và trò chuyện nhé mọi người :heart_eyes:

1 Like

Thiện - e chỉ ở mức Trung bình yếu - 4Đ

Mong rằng e sẽ học đc nhiều hơn :smiley:

1 Like

e học tiếng anh kém lắm ạ…cho e tham gia với.skype của e là: lethamk58

1 Like

Good idea!.
Acc: kennguyen_bk
Trình độ: 5/10
Mình tham gia cùng nữa nhé :smile:

1 Like

level =3/10 cũng chưa vững lắm.cần sự giúp đỡ từ mọi người.

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?