Em đã học xong tin học 8, giờ e muốn nâng cao lên thì nên đọc những cuốn sách nào vậy?

em đã học xong tin học 8, giờ e muốn nâng cao lên thì nên đọc những cuon sách nào vậy?

Bạn nên đặt câu hỏi rõ ràng hơn. “Tin học 8” là gì, và “nâng cao” ở đây là nâng cao cái gì :blush:

Bạn phải nói rõ ra đã học được những gì chứ.

Tin học 8 @@ em lớp 10 mới được học tin :v

1 Like

Bạn có máy tính và toàn quyền xử lí nó chứ, lập tức tìm hiểu và xóa Win cài Ubuntu đi :slight_smile: , nếu thực sự có đam mê

Học C hoặc Python đi bạn :smile: kết hợp cả học tiếng Anh để sau này đọc tài liệu nhá :smile:

Học C:

Học Python:

1 Like

Còn phụ thuộc vào mục đích của bạn là như thế nào:
Nếu là thi trường chuyên:

1. Pascal bạn ợ, mặc dù có một số trường cho dùng C nhưng cứ xài Pascal (lúc trc cả phòng có mình tui dùng C ông thầy ổng nhìn tui như nhìn ng ngoài hành tinh vậy :stuck_out_tongue_winking_eye:)
  2. Ráng kiếm 1 ông thầy mà học, chuyên tin thì cái này còn quan trọng hơn mấy môn khác nhìu
  3. Kĩ năng debug:
    a. thủ công: luyện trên codefight nhé
    b. bằng pm: rất quan trọng để bạn không phải ngồi 1 tiếng chỉ để tìm lỗi sai dấu chấm phẩy :slight_smile:

tks ạ ! e đã xóa win và cài ubuntu =))

Có khí phách, dứt khoát, dám thay đổi, sau này ắt thành đại sự :grinning:

1 Like

Học tiếp tin 11 đi, học luôn c/c++ hoặc python

Đừng manh động mà xóa Win… cài song song đi… Lỡ có đang cắm 3G của ông chú Viettel thì ổng hổng có chơi với Linux đâu :v:

1 Like

á em quên mất, hi vọng bạn ấy ko xài D-com, ngày trước bỏ 1 cái rùi :stuck_out_tongue_closed_eyes:

Thì em mua sách nâng cao mà học tiếp nha…

Nói chứ lo luyện cái nền đi… luyện cuốn Cấu trúc dữ iệu và giải thuật của thầy Lê Minh Hoàng… Rảnh rỗi thì đăng ký đội tuyển Olympic để train mấy cái đó… Nó chỉ có ích khi ứng dụng của bạn lớn thật sự sẽ cần tới nó… Nhưng từ đây tới đó thì cũng giúp bạn thay đổi tí tư duy :smile: Nếu bạn coi không hiểu thì it ra thì đây cũng là cầu nối để bạn làm quen với giáo viên :wink:

Với lại bạn còn đang lớp 8, đừng có manh động học nhiều cái cao siêu… Để dành thời gian ngồi học tiếng Anh với mấy môn trên lớp nữa…

học tiếng anh, hay là đọc nguyên văn Data structures and algorithms, đọc tới đâu tra từ điển tới đó

em cũng nghiện cuốn này lắm!

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?