Cuốn lập trình Android của Ths. Trương Thị Ngọc Phượng trên tiki.vn

Mình vừa nhận được mail của tiki.vn, Cuốn lập trình Android của Ths. Trương Thị Ngọc Phượng đã có hàng :smiley:

Tìm sách lập trình tiếng việt trên mạng đến khổ :joy:

3 Likes

Sách trắng đen à :cry:

1 Like

Quyển này hay không :smiley: học làm app android cũng hay lắm đấy :+1:

1 Like

Em cũng chưa biết có hay không nhưng đang cần 1 quyển sách giấy để tập những cái cơ bản :smiley:

1 Like

Thử đọc quyển Head First Android xem sao?

1 Like

Em down quyển này về cũng lâu lâu rồi nhưng chưa dám đọc :smile: , thường em học một cái gì mới toe là cứ phải học những phần cơ bản bằng tiếng việt trước, còn đọc tiếng anh luôn là tẩu hoả nhập ma dịch toàn sai ý tác giả :blush:

Ừm, cũng có lý. Nhưng em đã chuẩn bị đồ nghề để học chưa? Ý anh là một cái android để vọc :slight_smile:

1 Like

em có một em sky 830 và 1 em vega iron(Big fan of Pantech) hehe :smile: , cũng vọc up rom 1 thời gian rồi

1 Like

lập team vọc android đi. chán windows phone rồi :flushed:

2 Likes

Lập nhóm đi :slight_smile: ví dụ rủ nhau học cùng một quyển sách rồi thảo luận về các bài tập hoặc các vấn đề lý thuyết trong sách.

Hehe hay đó nhưng mà em còn chưa học java :blush: với cả chưa lấy máy mới nữa, con em đang dùng tù lắm sợ không kham nổi Android Studio

chơi luôn, mình cũng chưa biết java nó ntn nè.

1 Like

hay đó :smiley: Cũng muốn vọc lâu rồi nhưng dạo này bài tập ở trên lớp bê bết quá :cry:

2 Likes

mình cũng rứa, đang solo 2 cái đồ án đây, team không làm gì hết, mệt.

2 Likes

Nên học Java cơ bản thật nhanh rồi chuyển sang học Android :+1:

Tiki chỉ bán sách online thôi sao bạn?? có địa chỉ để đến xem sách không ??

Mình cũng không rõ, bạn thử hỏi suppport của tiki xem :blush:

thế bạn đã mua sách ở đây bao h` chưa ? hàng trên trang web với hàng giao cho mình có khác nhau nhiều không ?

1 Like

Sách ở đấy thì mình chưa thấy vấn đề gì lần nào, mình cũng mua được 3,4 quyển ở đấy rồi :blush:

1 Like

Đạt nghĩ mua sách ở Tiki không vấn đề gì đâu. Mình nên đọc review trước của quyển sách, sau đó xem mục lục, nếu có bản sample để xem thì tốt. Thấy gía ổn ổn thì làm một quyển.

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?