Cuốn lập trình Android của Ths. Trương Thị Ngọc Phượng trên tiki.vn

Đây là nhận xét của một người mua sách này rồi :
Phần nội dung không đề cập quá nhiều kỹ thuật mới được áp dụng gần đây, có lẽ vì chưa cập nhật kịp, nếu bạn chưa biết đến căn bản lập trình Android thì quyển sách này khá là thích hợp.
Tuy không quá đơn giản nhưng cũng không thể coi là phức tạp, bạn sẽ biết từ căn bản cho đến những kỹ năng cần thiết để tạo thành 1 chương trình tương đối hoàn chỉnh, nhưng chỉ nằm ở mức đơn giản mang tính cá nhân, việc để hợp thức hoá chương trình lên Internet và các thiết bị thì không được đề cập nhiều, bạn sẽ phải tìm thêm khá nhiều thông tin từ Internet hay các nguồn khác để củng cố thêm.
_Sách in khá tốt, nhiều hình ảnh chi tiết, hướng dẫn khó rõ ràng từng chỉ mục đơn giản, tuy nhiên không đề cập sâu vào nội dung chi tiết mà chủ yếu ở mức hiểu và áp dụng cơ bản.
Một quyển sách thích hợp cho những người mới bắt đầu đến với lập trình Android.

1 Like

Cả nhà có lập nhóm cho em theo với nhé :smile: Được cọ sát, đụng chạm với các huynh thì không gì bằng :v:

1 Like

Muốn làm Android chỉ cần học Java CƠ BẢN thôi ạ ? Có cần thiết học lên nâng cao không anh ?

nâng cao nữa chứ. ý anh đạt là mọi người cày nhanh cơ bản java để chuyển qua vọc android ấy.

1 Like

Mình nghĩ là bạn nên ráng học tiếng anh rồi học theo sách tiếng anh hoặc các khóa bằng tiếng anh trên mạng chứ lập trình mà bạn phụ thuộc vào sách tiếng việt thì với tốc độ cập nhật Android hiện nay đến khi bạn hiểu được cuốn sách thì kiến thức trong đó đã không còn xài được. :smile:

Cho em xin bản PDF với

PDF của sách hiện tại mình cũng chưa tìm ra.
Nếu bạn biết tiếng Anh thì có thể tham khảo danh sách sách ở link dưới (Mình bắt đầu học Android thồng qua cuốn Android Programming Big Nerd Ranch)

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?