Cần mọi người giới thiệu sách về C++ cho người mới bắt đầu

mình mới bắt đầu khám phá về lập trình và C ++ là ngôn ngữ đầu tiên. mình thấy nó khá thú vị nhưng vì là người mới nên có chổ không hiểu. vậy nên cần tìm mua vài cuốn sách nói về ngôn ngữ này. AE có sách nào hay xin giới thiệu cho mình với. cảm ơn.

thì quyển “Lập trình hướng đối tượng”, của Trần đan thư hay gì đó ##,nói chung là sách thì rất đa dạng.
Tại diễn đàn này thì bạn có thể dùng công cụ Search và tìm theo từ khóa mong muốn.@@
quảng cáo tí:
http://daynhauhoc.com/t/tai-lieu-hay-ve-c-c-tong-hop-cac-bai-toan-de-va-kho-danh-cho-dan-luyen-olympic-tin-hoc/2210

3 Likes
  • Giáo trình C++ - Lập trình hướng đối tượng - Phạm Văn Ất
4 Likes

cảm ơn nhiều rất hủu ích.

1 Like

b có ebook q này k vậy

Nếu mới học lập trình thì bạn có thể nên học C trước (vì nó không có hướng đối tượng), vững C rồi thì lên C++ dễ dàng thôi bạn đọc được tiếng Anh thì hãy thử cuốn C Primer Plus 6th edition, giải thích rõ ràng, ví dụ nhiều, có bài tập luyện tập. Nếu không hiểu thì trau dồi thêm tiếng Anh (nên làm điều này) hoặc xem video hoặc bài hướng dẫn lập trình C có rất nhiều trên daynhauhoc.com và nếu được thì mình thành thật nói rằng hãy bỏ qua các cuốn sách tiếng Việt (sự thật mất lòng).

Tóm lại bạn nên học từ nhiều nguồn, học theo đường đi, nội dung của cuốn sách, bí chỗ nào thì google, youtube tới đó và quan trọng là PHẢI TRAU DỒI TIẾNG ANH. Trong tin học, nếu bạn biêt tiếng Anh thì các nguồn kiến thức bạn tìm được sẽ nhiều và có ích gấp rất nhiều lần so với việc bạn chỉ tìm đến các tài liệu tiếng Việt.

1 Like

Quyển này không có lời giải cho những bài tập ở cuối chương phải không bạn?

Cách viết C và C++ khác nhau hoàn toàn, thư viện cũng khác nên không cần biết C trước.

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?