Xin sách Java lập trình hướng đối tượng của trường FPT

Chào mọi người có A/C nào học bên fpt có quyên Java hướng đối tượng

, lập trình android cơ bản bên fpt poly không dùng để lại em với cảm ơn mọi người đã đọc tin

java thiếu gì tài liệu hay mà phải cố sống có chết tìm cuốn này bạn ơi

1 Like

em thấy mông lung giữa rừng tài liệu không biết cái nào tốt thì thấy bên fpt có sách dịch từ sách nước ngoài nên thử xem sao, em có xem vài tài liệu nhưng đọc thấy khó hình dung nên thử tìm quyển này xem sao

tài liệu java core:

• video xem của study and share, hoặc vietjack
  • giáo trình thì xem lập trình hướng đối tượng của nguyễn mạnh sơn, hoặc nguyễn mạnh hùng của học viện bưu chính viễn thông, hoặc giáo trình java của đại học công nghệ đại học quốc gia hà nội,
  • slide thì xem của đại học bách khoa hà nội của thầy trịnh thành trung, hoặc huỳnh công tháp, ,hoặc cao tuấn dũng, hoặc slide của bưu chính có Nguyễn Thu hà
  • tiếng anh có cuốn thinking in java 4th editon hoặc introduction to java programming 10th edition - daniel liang

toàn bộ tài liệu trên bạn google ra nhiều

4 Likes

tài liệu thì về căn bản nội dung đều như nhau, tùy ng viết và viết giành cho đối tượng nào học thì khung chương trình sẽ cắt bỏ hoặc thêm vào, cách trình bày và giải thích thì tùy khả năng sự phạm của mỗi người, thường ng dạy khó hiểu nhưng mình vẫn sẽ hiểu được 60% nếu đã nẵm vững lập trình cơ bản và hướng đối tượng ở các ngôn ngữ đã học trước đó (nếu có) còn nếu giờ mới bắt đầu mà học java thì theo trải nghiệm của 1 số người là hơi khó tiếp cận

1 Like

đại khái em năm 2 rồi căn bản thì em ok rồi giờ đang học hướng đối tượng em thấy cũng tương đối nhưng muốn hiễu rõ hơn nên tìm giáo trình bên fpt coi sao,do khả năng tiếng anh hơi hạn hẹp mấy giáo trình em kiếm thì thấy kiểu như bỏ vào google dịch nên thử tìm đến cái này xem sao

hình như trên có cái giáo trình đại học công nghệ em cũng có đọc qua cách diễn đạt thì cũng được nhưng em thấy dịch có vẻ hơi khó hiểu đôi khi chả hiểu một số từ

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?