Xin mẫu thiết kế áo thun cho Dạy Nhau Học

Continuing the discussion from Sắp đến sinh nhật DayNhauHoc, mọi người thích tổ chức gì nào?:

Như đã thảo luận bên topic sinh nhật, sắp tới DNH sẽ có áo thun mặc cho đẹp. Để đẹp thì phải nhờ các bạn DNH trổ tài thiết kế.

Các bạn giúp DNH thiết kế một mẫu áo thun có domain daynhauhoc.com và có ngày sinh nhật nhị phân 1110 nhé :smile:

Cảm ơn rất rất nhiều, sẽ có phần quà đặc biệt từ Đạt cho bạn thiết kế đẹp nhất :smiley:

15 Likes

Diễn đàn mình font nền trắng chắc là làm luôn áo thun trắng cho nổi :smiley:
Em thấy áo thun trắng cũng dễ phối màu cho phần thiết kế hơn.

1 Like

Em đóng góp chút ý tưởng, là chơi kiểu typography :grin: , bố cục là chữ DNH, chèn vào đó sẽ là tên các thành viên (dạng bình thường hoặc dạng thập phân) danh sách thì lấy từ trên xuống tính theo số like hoặc comment gì đó, kích thước thì có thể bằng nhau hết hoặc to nhỏ tùy theo số like nhận được :wink: bên dưới thì là tên domain daynhauhoc.com :heart_eyes: màu sắc thì chọn 3 màu cơ bản như trên logo :blush:

1 Like

áo thun trắng mặc nhanh bẩn lắm anh ! áo font xanh lá đi, giống logo dạy nhau học

Mặt trước đơn giản vầy thấy cũng được =))

3 Likes

Anh @ltd em ở xa không thể tham gia được , nếu được em có thể đặt áo được không ạ :smile:

3 Likes

Áo dành cho nhóm ít ai thiết kế mặt trước áo lắm, chuyển sang cánh tay hoặc lưng đi anh ơi. :grin:
Em thì cứ tay áo là day nhau hoc xếp lớp 3 màu.
Lưng thì có 11/10 như kiểu google I/O với domain daynhauhoc.com là ổn rồi :smiley:
Áo cho dân CNTT thì em cũng ít thấy hình ảnh hoa hòe.
Design kém nên ai làm thử xem sao.

2 Likes

em góp ý: áo phải có cổ đừng cổ tròn, cố áo và viền cánh áo có cùng màu và khác màu áo, tạo sự nổi bật :smiley:

Em thích áo thun có cổ hơn, tại form người em không đc đẹp, mặc áo không có cổ áo vào nhìn cứ thế nào ấy.

Em nghĩ nên để logo của diễn đàn mình bên ngực trái. Tên trang web thì 1 hàng ở sau lưng. Phía bên phải ngay dưới tên trang web là số 1110. Áo đồng phục thì nên đơn giản như thế thôi là được rồi.
Tại áo này thiết kế cho chung cả diễn đàn, mà diễn đàn lại nhiều lĩnh vực, nếu không thì có thể thêm bên dưới logo (ở ngực trái) dòng chữ thêu “Developer”, “Designer”, “Tester” … gì gì đó vào nữa thì cũng hay.
Như mấy cái áo Google developer ấy.

P/s: Thay logo ở ngực trái thành mặt của anh Đạt có vẻ cũng ổn :joy:

2 Likes

Rất thích Dạy Nhau Học nên mình cũng làm thử cái áo :grinning:

Đây là logo thể hiện số nhị phân 1110, trong lúc làm cái này thì mình có liên tưởng đây là những ô cửa sổ của xe bus, có cái cậu ngồi trong xe bus nhìn ra giống như là người đồng hành cùng DNH. Màu sắc thì mình lấy từ logo của trang, nhưng sáng hơn 1 chút.

Cậu ngồi trong xe hơi mờ vì mình không có file gốc của nó, lấy tạm logo ngay trên trang vậy :stuck_out_tongue_winking_eye:

Phối vào áo. Mình nghĩ màu của DNH là màu trắng, nên để màu trắng nhìn hợp hơn :smile: Và việc có cổ hay không thì tùy vào mọi người. Nhưng nếu có cổ thì tức là việc vẽ hình phía trước không được tốt cho lắm, chỉ có thể để logo trên ngực trái thôi.

14 Likes

Sao cái áo phông này làm mình liên tưởng đến Google quá :smile:

1 Like

Đặt rồi in hình của mỗi người đi :smile:

1 Like

Theo em là áo có cổ… áo không cổ thì nhàm quá… Còn lại màu áo em thích xanh đậm hay đen đều đẹp cả.

5 Likes

tối em sẽ up mẫu của em lên để mọi người xem và đánh giá nhé. :grinning:

4 Likes

hình như đc đó bạn :smiley:

Em vote áo trắng nhá :smile:

2 Likes

Mẫu này trông gọn đẹp đấy, cơ mà sao cái màu ở mặt trước là ba màu cơ bản nhưng lại không theo màu của chữ DNH nhỉ, DNH không có màu vàng :smiley:

Còn một vấn đề nữa, Đạt sợ cái hình người lúc in ra sẽ xấu, có xấu không nhỉ?

@thanhmssl10 1 trắng 1 đen đi :smile:

Đạt nghĩ áo có cổ cho lịch sự :smiley:

3 Likes

Do em thấy màu hơi sậm :smiley: cái này màu theo DNH.

Cái này là trên mẫu có cổ.

11 Likes

Mình voted cho mẫu này, nếu được xin đặt 01 cái vì mình ở xa đc ko mọi người ?

4 Likes

Giống giống áo Google Dev :v:

3 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?