[Video] Bài 01 - Giới thiệu C++ và Visual Studio

Không nên thảo luận các vấn đề ngoài phạm vi bài hướng dẫn.

#Đăng ký khóa học C++ cơ bản 2016 ( NEW ) tại đây :
#Thông tin về khóa học xem tại đây :

-Sự khác biệt giữa 2 khóa học cũ và mới :
+Khóa học C++ cơ bản 2016 là khóa học mới, được đầu tư nhiều hơn từ nội dung, phương pháp học, cách học hiệu quả.
+Trong khóa học còn có nhiều kiến thức mới như thực hành trên HackerRank, thực hành trên Codefights và Đạt nghĩ mọi người nên học khóa học mới, bởi vì đây là kiến thức mới, phù hợp với hiện tại… Mặt khác âm thanh cũng tốt hơn nhiều so với khóa học cũ giúp đỡ việc lắng nghe và hiểu được tốt hơn.

6 Likes

Anh cho em hỏi khi em viết chương trình xong rồi chạy, nhưng hệ thống báo là không tìm thấy file.exe. Vậy lỗi ở đây là do đâu vậy?

1 Like

Khả năng lớn là do code em chạy có lỗi.

Em thử chạy chương trình đơn giản như hiển thị ra màn hình thôi mà hệ thống nó cũng báo lỗi là không tìm thấy .exe.

đơn giản cũng đâu đảm bảo là em không làm sai, em gửi code lên anh xem

nhớ đọc bài này trước: Cách post Code dùng Markdown trong Category Programming

Anh Đạt ơi em thấy trang này chạy ổn đấy.
cảm nhận của em thấy nhẹ, tốc độ load nhanh.nhưng em nghĩ cái list video anh nên sắp xếp theo thứ tự tăng dần như bên youte đó để ng học có thể biết trước đc vi deo tới mình sẽ học gì.và có những vi deo mình học hiểu rồi có những bài xem qua nhưng chưa hiểu muốn quay lại xem thì tìm khá khó.:slight_smile:

1 Like

Cái này là do có người post vào bài đó, người nào post vào, thì bài đó sẽ nhảy lên trên. đó là bình thường mà em.

Còn về tìm kiếm
Em dùng cái này để tìm kiếm nhé: Cách tìm kiếm trên Dạy Nhau Học

Vâng Anh.:)) em chưa tìm hiểu kĩ.:slight_smile: thế này chuẩn rồi ạ.

1 Like

a ơi a có làm video ns về phần giải thuật không a. vs có nên tổ chức các cuộc thi lấy đề làm và subbit trên các trang chấm điểm như http://www.spoj.com/ hay http://acm.hust.edu.cn/vjudge/toIndex.action v…v cho a e giao lưu học hỏi không a

1 Like

Lỗi này mình đã từng bị khi học bằng VS. Khi build chương trình, nếu mã của bạn gặp lỗi thì VS sẽ hiện thông báo hỏi bạn có muốn chạy file exe đã được build thành công trước đó hay không.
Do bạn chưa có bản build nào thành công =>>> chưa có file .exe nào, bởi vậy nó mới hiện thông báo “the system cannot find the specified” nói chung đây không phải lỗi của VS, bạn nên coi lại code của mình có đúng chưa!
Còn nếu nó báo khác chắc không phải lỗi này :smiley:

1 Like

Anh chưa làm video giải thuật.

Nhưng anh rất muốn thực hiện các cuộc thi giải thuật, có điều hiện giờ chưa có ý tưởng thực hiện và thiếu nhân lực thực hiện.

một số trang có đề và chấm luôn mà a. a có thể chọn đề rồi cho bọn e làm giao lưu trao đổi vs nhau về bài tập giải thuật nak

1 Like

Thank bạn nhiều :slight_smile:

1 Like

cai codeblock viết c++ ko dc sao anh @ltd

1 Like

Cái này là list dạy c++ mới hả anh

This post was flagged by the community and is temporarily hidden.

Đây là list cũ, list mới sắp ra.

1 Like

list cũ khác list mới chỗ nào vậy bạn, học cả 2 list tốn thời gian không ?

Tất nhiên là được bạn.
Nhưng với các bài tập lớn thì sẽ khó để quản lý hơn là VS.
Cũng có nhiều sự khác biệt so với Codeblock và VS nhé bạn !

Video này từ lâu rồi nhé bạn. List này là list cũ !
List mới đang được tiến hành rồi bạn,
Tháng 7 sẽ là nhanh nhất có sản phẩm cho mọi người !

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?