Top 10 bí kíp Cấu trúc dữ liệu & giải thuật

Chúng ta tiếp tục trở lại với “ác mộng” của 80% sinh viên CNTT : Cấu trúc dữ liệu và giải thuật.

Hôm nay, chúng tôi sẽ giới thiệu 10 cuốn sách kinh điển trong mảng này, tất nhiên không xếp theo thứ tự hơn-kém vì theo chúng tôi, mỗi cuốn sách đều cover các topic rất tốt. Chúng tôi đưa ra 10 đại diện, không có nghĩa là bạn phải đọc tất cả. Chỉ cần ngấm hết tinh hoa trong 2 cuốn, trình giải thuật của bạn đã khá hơn rất nhiều dev chuyên nghiệp rồi!

https://techmaster.vn/posts/33919/top-10-bi-kip-cau-truc-du-lieu

19 Likes

Ngày xưa học môn này em chạy luôn các bác à . thầy cô giảng lí thuyết hay đấy nhưng mà tới thực hành thì em ngủ lun :persevere: cám ơn bác đã chia sẻ để làm em ngủ tiếp :smiley:

2 Likes

em ngủ cả lt cả thực hành luôn bác ạ :sweat_smile:

1 Like

Em sắp thi môn này rồi, thấy tương lai sao mà mờ mịt.:grin::grin:

1 Like

Học cái này từ cấp 3 @@

1 Like

down ve photo ra xem

1 Like

Cảm ơn a, em đang học cái này, thấy nó khó hiểu quá, hy vọng sách sẽ giúp được nhiều phần

1 Like

-Mình thì chưa học môn CTDT này , nhưng tại sao 10 cuốn kể trên lại hay thiên về ngôn ngữ C hay java thế nhỉ :disappointed:

1 Like

Môn này hay nhưng khó quá các bác ạ :frowning:

1 Like

This post was flagged by the community and is temporarily hidden.

trường cấp 3 nào dạy môn này vậy bạn :hushed:

Trường chuyên dạy mà.

à ra thế, sr mình k học trg chuyên nên k biết vụ này :smiley:

This post was flagged by the community and is temporarily hidden.

Em đang học môn này,muốn tìm tài liệu để đọc nhưng vốn tiếng anh kém quá! :relieved:

có ai có cuốn CTDL và Giải Thuật mà sử dụng ngôn ngữ C# không nhỉ ? :smiley:

vậy có bí kíp nào vượt qua cơn ác mộng này ko các bác???

Em đổi ngành được rồi đấy :smile:

đang làm về game bác ạ :smiley:

theo mình thấy, cấu trúc dữ liệu thì học dễ, chỉ là học rồi áp dụng, còn giải thuật thì tùy khả năng hấp thụ của từng ng, trong thời gian bao lâu, ở mức như thế nào, thường mình học những giải thuật kinh điển như quay lui, vét cạn, quy hoạch động, chia để trị, nhánh cận, đệ quy cũng phải mất > 3 ngày cả đọc và thực hành :stuck_out_tongue:

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?