So sánh giữa Android Studio và eclipse trong lập trình Android?

ngày trước cũng mới vọc vạch Android. dùng Android studio code thì ngon. thế nhưng bực mình là khi mở nó lên thì uống xong ly coffee mới chạy xong :frowning:

1 Like

Visual studio Xamarin code android thế nào nhỉ? thấy có mà chưa thử. Chắc khi nào rảnh thử phát :smiley:

1 Like

Quên eclipse đi Bạn nhé. Dùng Android studio nhưng nên cài trước 1.5 làm quen đã. nhẹ hơn 2.0, buil nhanh hơn.

1 Like

xamarin code bằng c#

1 Like

Android chạy trên windows chậm mà, quan trọng do máy nữa, mình chạy android studio có khi nó lên tới 1G2 Ram luôn. qua linux thì khỏe.

1 Like

sao bất tiện Anh nhỉ, Em thấy genymotion dùng ok mà. ngoại trừ khi nào cần dùng tới một số tính năng máy ảo không hỗ trợ

1 Like

Bạn chịu khó đọc tài liệu tiếng anh thật nhiều, đọc một lần không hiểu thì đọc 10 lần, dần dần sẽ quen và skill t.a của Bạn sẽ được nâng cao thôi. :slight_smile:

1 Like

thì ai cũng biết xamarin code bằng c#

1 Like

Eclípse có rất nhiều plugin cho gradle nhé
http://gradle.org/eclipse/ (hàng chính chủ)
https://marketplace.eclipse.org/content/gradle-sts-integration-eclipse
vv … vvv

Thường mình cũng ít dùng Android Studio, cứ Editor mà chiến, build thì dùng gradle wrapper mà build (hoặc cài gradle vào thành app), rồi command line mà build/deploy cho nhanh.

1 Like

dùng android studio đi. add lib hay fix dễ hơn rất nhiều. tool nhiều nữa

1 Like

Tính năng tự import thư viện trên android studio là tính năng mình thấy thích nhất, bố cục thư mục rất khoa học, thuật tiện, dùng android studio là một cách rất thông mình để tiết kiệm thời gian :smile:

1 Like

ghét mỗi lúc build thôi, ngoài ra k hỗ trợ tốt outline code lắm, chưa có multi window, còn lại phải nói là ngon

1 Like

qua linux code Bạn buil nhanh miễn chê. Nên sai ubuntu 14.04 nếu chuyển

bạn ơi, bạn có thể gửi cho mình quyển đó được không? Gmail của mình: [email protected]
Cám ơn bạn.

1 Like

bạn có thể gửi cho mình được không?
mail của mình: [email protected]
cám ơn bạn :slight_smile:

1 Like

eclipse nhẹ nhàng hơn, đợi cái Studio chạy đến khổ.
còn máy ngon quá quy định thì chạy cái mới đương nhiên có lợi.

bạn ơi có thể share cho mình được không, gmail của mình: [email protected]
mình cám ơn bạn.

1 Like

Nói chính xác hơn là Google bỏ rơi Eclipse nhưng cộng động mạnh mẽ vẫn hỗ trợ tốt ạ

Bạn gửi cho mình cuốn Head First Android Development 2015 với. Mail mình là [email protected]. Cảm ơn bạn nhiều

Nếu bạn còn giữ cuốn Head First Android Development bản 2015 thì cho mình xin nhé.
Email của mình là [email protected].
Mình cảm ơn!

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?