Sách Ebook hay về thuật toán (gồm cả tiếng Việt lẫn tiếng Anh)

Sắp đến Hè rồi nên em cũng muốn đọc 1 số sách hay về thuật toán( gồm cả tiếng Việt và tiếng Anh) có thể là sách ebook để dễ tra từ điển. Mọi người ai biết có sách hay thì chỉ giùm em vs .!
p/s: nếu được thì kèm link giùm em với ạ

1 Like

Sách nhập môn thuật toán nổi tiếng nhất là cuốn CLRS - introduction to algorithms á, mình cũng đang định đọc :sweat_smile:. Nó nổi tiếng như cuốn của design pattern của gof - gang of four á, 4 chữ cái viết tắt của tên tác giả clrs thành tên định danh cuốn sách luôn :sweat_smile:

4 Likes

Tiếng anh của mình tướng đối kém, vậy có cách nào dịch ngay trên văn bản( chắc là file pdf) giống như cách tra khi dùng cốc cóc ko bạn ???

Đọc thử 2 quyển này chưa bạn :

• Toán rời rạc và ứng dụng trong tin học (Kenneth H. Rosen)
  • Giải thuật và Lập trình (của thầy Lê Minh Hoàng).
1 Like

Lingoes có dịch ngay trên văn bản á bạn.

2 Likes

Bạn có thể đọc Competitive Programming (3rd edition). Sách tiếng Việt thì bạn tìm bộ 3 quyển tài liệu chuyên tin học dành cho học sinh THPT của thầy Hồ Sỹ Đàm.
Quyển Sáng tạo trong thuật toán và lập trình của thầy Đỗ Xuân Huy cũng khá hay.

1 Like

Cuốn này năm ngoái a đọc được 8 chương đầu rồi bỏ bẵng tới h luôn @@ tuy nhiên đây là 1 cuốn viết rất rất hay và lúc nào cũng dự định có thời gian (dự định kiểu này hơi nhiều :v ) sẽ đọc hết.

Hay bao h e đọc thì hú 1 tiếng anh đọc cùng :))

3 Likes

Em cũng dự định cho đã rồi bỏ mứa hết :cry:.
Hiện tại em đang đọc cuốn clean code :sweat_smile:. Mà nhiều thứ xung quanh cám dỗ quá :joy:.

anh ơi cho e hỏi tìm mua nhưng quyết sách trên thì ở đâu đk ạ

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?