Rủ nhau đọc sách lập trình - Code Complete 2

:frowning: ôi vậy meetup không gặp được anh @ltd rồi . Chắc giải pháp là đi in vậy :smiley:

Em cũng đang đọc cuốn này, Tiếng Anh không nên nhai hoài không hết.

Nghe mấy thầy trên trường nói nên đọc cuốn
http://www.amazon.com/Clean-Code-Handbook-Software-Craftsmanship/dp/0132350882 Ai đọc rồi cho ý kiến với.

Đi in đi, tui cũng in nè. In ở Sư Phạm Kỹ Thuật TP HCM giá gần 200k.

1 Like

em mới đọc cuốn này, thấy có từ “routine” và “subroutin” dùng rất nhiều mà sau khi googling vẫn chưa hiểu rõ nó là gì, mong các anh giải thích hộ em. Thanks!

Routine là hàm
subroutine là hàm con

2 Likes

A post was merged into an existing topic: Off-topic will be moved here

A post was split to a new topic: Học C++ và C, html và css, javascrip xong em không biết tiếp tục học gì đây?

A post was merged into an existing topic: Topic này chứa các post được cho là Off-topic

Code complete 2: Mình thấy link này bản đẹp nè, share cho những ai cần :smiley:

4 Likes

Mình mới đi in mất 1lít xong

@ltd em mới in cuốn này a cốc thể chuyền em ít kinh nghiệm đọc cuốn này hiệu quả k ạ.em cũng đang bắt đầu dịch, nhưng có 1 số chỗ từ chuyên ngành em k hiểu lắm mong a chỉ giáo ạ! :smiley:

1 Like

A post was split to a new topic: Cần giúp đỡ thiết lập Sublime Text để lập trình được Python

đang đọc đến đoạn cây cầu bị xoắn :smiley:

neu dọc cuốn 2nd v cuốn 1st coi ở đâu anh

Anh @ltd lập nhóm dịch cuốn sách này đi :grinning: em nghĩ có nhiều người cần 1 bản tiếng việt trong đó có em :sleepy:

Nhóm dịch có được lập ra rồi xong hủy rồi :smile: vì lý do bản quyền, mình nghĩ bạn cố đọc thì hay hơn, đằng nào cũng phải học tiếng Anh mà :smile:

3 Likes

Sẵn đây cho mình hỏi thế nào mới vi phạm bản quyền nhỉ, mình thấy có nhiều người cũng dịch mà họ đâu có bị bắt bớ gì đâu. ví dụ cuốn Toán rời rạc ứng dụng trong tin học của nhà xuất bản khoa học và kỹ thuật Hà Nội dịch từ cuốn Discrete Mathematics and Its Applications

Mình nghĩ giờ dịch thì chắc tác giả chả biết đâu :stuck_out_tongue_winking_eye: nhưng quan trọng là cái phương châm của diễn đàn đó, nếu dịch thì tức là ủng hộ việc vi phạm bản quyền :smile: còn việc bị phạt hay không thì chưa nói :smile:

2 Likes

Hay là tập hợp một nhóm dịch undergroud ta =))

3 Likes

Mình underground rồi đó :stuck_out_tongue_closed_eyes: bác nào xuống đất với mình thì xuống :stuck_out_tongue_closed_eyes:, cái này là viết theo hướng cá nhân nhá, kiểu blog chia sẻ kiến thức vậy thôi :wink:

Chương 11:

Chương 10:

3 Likes

Nói về cách viết code sao cho đẹp, cho chuẩn.

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?