Rủ nhau đọc sách lập trình - Code Complete 2

Quyển này ai học lập trình đều đọc được, nó không nói về một ngôn ngữ nào cả. Quyển sách hướng tới cách lập trình tốt hơn :slight_smile:

3 Likes

Cuốn sách Code Complete 2 của tác giả Steve McConnell 919 trang nhiều thế này tiếng Anh thì không Rảnh lắm chắc cũng phải tư từ vậy?

I moved 2 posts to a new topic: 16 Cuốn sách “kinh điển” mà tất cả lập trình viên đều nên đọc

Bạn nào có link download sách này thì share cho mình với, mình download nhưng toàn bản khó nhìn quá . Cảm ơn.

theo mình thì bao nhiêu trang không quan trọng, hãy đọc nếu no thực sự có ích cho bạn!

4 Likes

Code Complete, Second Edition
By Steve McConnell

Publisher: Microsoft Press
Pub Date: June 09, 2004
Print ISBN: 0-7356-1967-0
Pages: 960

mình tìm link này https://5d0c00d0babedc9d7abd62f30361d865b480e494.googledrive.com/host/0B4m99Zn8K7eGZzlUTFZCX20yVE0/programming/Code%20Complete.2.Edition.pdf

2 Likes

Cảm ơn các anh nhé. e đang bắt đầu luyện công ạ

Bác có cái trang sách lậu dữ quá, có mấy cuốn em kiếm hoài không có mà vào đây có hết trơn @@

Bạn hướng dẫn mình tải về được k bạn?

Mình chọn style 2, vì nó đồng bộ, và khi cần thêm 1 dòng lệch vào if sẻ không phải thêm {} :slight_smile:

Mới đọc đến phần preface, sẽ hóng topic này :smiley:

2 Likes

Để đọc nhanh mình có thể đọc xong preface và đọc mấy cái chapter nói về improve coding stype ấy, ví dụ như các đặt tên biến, tên hàm.

1 Like

Cuốn code complete có cần đọc tập 1 không anh? Nếu em đọc tập 2 có được không?

À, đây là bản cập nhật, chứ không phải là tập 2. Em đọc liên phiên bản 2 nhé :slight_smile:

2 Likes

mọi người ai có cuốn sách Code Complete 2nd Edition muốn bán không? Để lại mình nhé!

Ủng hộ tìm bản sách giấy, ai có hoặc tính mua xài chung ko :slight_smile:

mình đặt trên amazon vừa về tới, nhưng cn này mới trên tay :smiley: nếu ở sài gòn thì mình có thể share lúc bận không thể đọc.

1 Like

anh @ltd ơi cho em hỏi có cuốn code complete 2 rồi có khi nào ra code complete 3 không anh . anh giới thiệu em vài cuốn sách hot (kinh điển) được không , không nhất thiết là lập trình về kinh nghiệm cho IT hay là khởi nghiệp gì đó

1 Like

:smile:

3 Likes

à cái này coi qua rồi và đã lụm code complete 2 và don’t make me think

4 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?