Nên dùng C hay C++ cho những bài tập ở trường THPT?

Mình đã học xong C căn bản và có học C++. Mình hay dùng C để làm những bài tập trên trường vì mình có trong đội tuyển tin học trẻ của trường, nhưng khi chấm bài thì thầy mình bảo nên dùng C++ để làm bài tập luôn. Mình nghĩ C++ hơi tiện lợi quá có thể gây những thói quen không tốt khi lập trình. Vậy có nên dùng C++ không hay dùng cả 2 đều như nhau ?

2 Likes

C++ đi cho dễ. C code khó nhằn lắm :T
C và C++ không như nhau nhu nhiều ngưởi tưởng đâu nhé :stuck_out_tongue:

4 Likes

Mình nghĩ C khó khăn nhưng mà giúp hiểu tốt hơn nhỉ, vì nó cơ bản :slight_smile:

Một lần nữa, cả TG ngta muốn làm NNLT càng ngày càng DỄ RA. Nên đừng có đâm đầu vô mấy cái khó rồi bảo mấy NNLT đời sau làm mất chất lập trình, gây những thói quen không tốt. Đó là nhận định SAI! (theo mình là SAI 100%) Lập trình không phải là dùng NNLT.
Mà hiểu tốt cái gì nhỉ? :? Cấu trúc máy? Cơ sơ dữ liệu?

3 Likes

Thói quen nào không tốt trong lập trình?

C hay C++ đều như nhau cả thôi, quan trọng là hiểu sâu bản chất chứ ngôn ngữ nào chả có if else for while do while mảng bla bla bla

2 Likes

A post was merged into an existing topic: Topic lưu trữ các post off-topic - version 3

Format string kiểu C dễ hơn :smiley:
Thực ra C dạy qua phần con trỏ thì nên thôi, vì đó là khái niệm cơ bản và khá khó hiểu khi phân biệt nội dung của nó và nội dung nó trỏ vào.

2 Likes

Thì học C, mà nó chưa “sửa” bạn tới “biến dạng” thì cũng chưa là gì.

2 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?