Nên chọn Hệ thống thông tin hay An toàn thông tin?

e đậu 2 ngành hệ thống thông tin , với an toàn thông tin mọi người cho e hỏi nên học cái nào ạ

E hỏi thế này chả ai tư vấn được cho em nên chọn cái nào đâu.
Em lên mạng tìm hiểu xem hệ thống thông tin làm gì, an toàn thông tin làm gì, nghĩ xem nếu sau làm việc mình thích kiểu nào hơn rồi chọn thôi. Trong ngành CNTT thì ranh giới giữa các chuyên ngành cũng chỉ là tương đối. Có thể em học về chuyên ngành này nhưng trong quá trình học thích cái kia, đào sâu nó, sau ra trường thì bằng của em cũng là bằng tốt nghiệp CNTT nói chung.

Bạn hoàn toàn có thể đặt một cái tiêu đề cụ thể và rõ ràng hơn thế này.

a cho e hỏi thêm cái. bên học viện với dh cntt e nên chọn cái nào ạ

học viên bưu chính viễn thông cơ sở phía nam ạ

theo mình thì nên học ĐH CNTT đi.

1 Like

dh cntt e đậu hệ thống thông tin còn bên học viện e đâu an toan thông tin . e nghe an toan thong tin thấy thích thích nhưng lại thích vào dh cntt hơn … cuối cug chẳng biết sao

về 2 ngành đó thì nó cũng khác nhau đó, mà theo mình thì học Hệ thống thông tin cũng đc vì dừ sau công nghệ của tương lại cũng là Iternet of think(IOT) mà ^^!~.Còn nếu muốn trở thành Haker thì theo An toàn thông tin. mà nói chung là đh nó dạy chung chung lăm, có thể sau này bạn đi lèm lại là lập trình viên cũng nên.ĐH nào cũng không quan trọng đâu, đều phải tự thân vận động thì mới có sức khỏe cường tráng cả.
Cứ thích bé bào thì phang ngay bé đó, để sau này thất nghiếp bớt đi cái lý do là tại trường mình hok thích nên hok muốn học @@

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?