Microsoft open source Windows File Manager phiên bản cổ xưa (Windows 3.x) . Chạy tốt trên Windows 10

3 Likes

Xem sơ sơ vài file, file nào cũng tầm vài ngàn dòng code :v. Tải về nghía tí xem. Thank bác!
Không biết thay đổi bao nhiêu từ thời đó tới giờ. Chức năng Sets sắp tới của Windows 10 đang thử nghiệm trên bản 17618 lỗi tùm lum. Bật tab explorer toàn ra tab Edge

Với File Explorer của Microsoft, trước Windows XP, một điều làm mình ấn tượng nhất là khả năng biến hóa qua lại giữa Windows Explorer và Internet Explorer tùy thuộc vào địa chỉ trong thanh điều hướng (cứ như thể 2 app đó là một), không biết có phép màu gì ở đây :smiley:

2 Likes

Ủa hiện giờ vẫn có thể gõ địa chỉ web để vào web nhanh qua Explorer trên windows 7, 8, 10 mà bác?
Có lẽ thế nên tính năng Sets đang thử nghiệm nhấn thêm tab nó nhảy qua Edge :))

bạn có nhìn thấy cửa sổ Windows Explorer biến thành Internet Explorer và ngược lại không, mình thề là chỉ thấy điều này trong Windows 2000 về trước.

1 Like

Ah nó chỉ mở web trên Edge thôi còn explorer vẫn tại thư mục cũ. Trước mình có cài win xp nhớ cũng có cái như bạn nói thì phải. Lâu rồi cũng không nhớ lắm :slight_smile:

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?