Lập team cày mã nguồn nhân linux

Mình muốn lập 1 team để đọc hiểu mã nguồn nhân linux. Mình cũng gà mờ, nên team có lẽ cũng không phân biệt ai đâu. để tương tác, nhóm cần làm 1 trang facebook và 1 emai list.
Nói vậy thôi, chưa làm gì hết. Các bạn tham gia, rồi thử coi đến đâu.

1 Like

mục tiêu cụ thể là gì bạn…nói cày không không thì biết cày cái gì??

Kỳ thực, Linux là cả 1 ngành, 1 môn học không nói được gì. Nhóm sẽ làm 1 cái distro mang hơi hướng nào đó như Ubuntu, có shell riêng, thậm chí 1 vài ứng dụng, game.

Để làm 1 bản phân phối thì không đến nỗi gọi là cày quyên bộ mã nguồn. Mỗi người chỉ có khả năng đọc 1 phần trong đó và hiểu hương đối tổng quan qua sách và cùng học.

Nhưng tìm hiểu Linux thì rất có lợi cho kỹ năng nghề nghiệp người học và hướng phát triển công nghệ thông tin của Việt Nam.

Mình ví dụ: Hệ thống nhúng, mạng, hệ điều hành trên di động, máy tính, Iot, hầu hết các ứng dung web cơ sở như docker, apache… Rất tự do cho cả doanh nghiệp, người dùng cuối và developer, nhưng khối lượng đầu tư ban đầu rất lớn.

1 người thì không thể nào ngồi tìm hiểu 1 mình được.

bạn cho mình xin vào nhóm với mình muốn tìm hiểu mình đang sài ubuntu 16.04

1 Like

Requirement để được vào team là gì bác?

Cho mình xin 1 chân với nhé.

Cho mình tham gia với. Đang tìm hiểu về docker, kubernets.

Chừng nào lập team thì cho mình xin 1 vé nhá mình đang tìm hiểu về linux for IoT về sau đang căng tìm hiểu! Mà có gì bạn chỉ giáo thê mình chỉ là 1 thằng cao đẳng mà thui :smile:

Để mình tạo 1 mailing list đã.

Ok, hay đấy mình cũng muốn tìm hiểu về Linux, trình độ của mình thì cũng khá là gà ( mới học được 6 tháng )

1 chan voiPreformatted text

Mình xin 1 slot nhé:
[email protected]
không lên diễn đàn nhiều nên để lại thông tin khi nào bạn accept nhé.

có gì anh gánh hướng dẫn thêm nha! Cảm ơn anh nhiều! peanut! :smile:

Cho e xin 1 chân với bác

Cho e 1 chân với: [email protected] . Đang rất muốn tìm hiểu về linux kernel, network.

xin một chân vô team với bác :v mình cũng đang tìm hiểu về linux
mail : [email protected]

cho mình một vé với.
mail: [email protected]

Cho em xin 1 slot với, em đang xài Ubuntu mới được 1 tháng, kiến thức về linux của em còn rất yếu mong mấy anh chị chỉ bảo thêm. Mail: [email protected]

add t với t cũng đang học về linux

mong bác sớm lập team để ae triển khai sớm với

[email protected]

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?