Lập team cày mã nguồn nhân linux

Ý tưởng hay. Nhưng phải có kế hoạch, cách thực hiện nghiêm túc không thì được vài bữa.

Mình xin vào nhóm với nhé. Rất mong đóng góp được công sức để cho ra được sản phẩm như ý tưởng bạn đã trình bày.

Hi @aboy.
Bạn cần xác định mục tiêu rõ rang cũng như phân tích các giai đoạn thực hiện. Và có kế hoạch triển khai làm việc nhóm v.v.v… nếu không thì cũng như nhiều nhóm khác mà thôi chẳng đi đên đâu cả.

2 Likes

mình muốn tham gia. email: [email protected]

Cho mình join với ạ. Hiện mình đang code java và chủ yếu làm phía server nên muốn tìm hiểu thêm chuyên sâu về nội dung này

cho mình vào với nha email:[email protected]

cho mình vào với nhé. Email: [email protected]

Cho mình vào với nhé. Email: [email protected]

Mọi người đừng post email lên diễn đàn, đó là privacy cơ bản mà. 1 hoặc 2 ngày nữa mình đăng ký được mailing list thì các bạn gửi mail đến đó để tham gia.

Vai trò mình với các bạn là partner - partner. Chúng ta cùng học và xây dựng nhóm, ai cũng đang bắt đầu học thứ gì đó, nhưng đều muốn mình phải giỏi ở lĩnh vực đó. Đó là mục đích chung của nhóm.

Để tiện chat chit, các bạn tìm hiểu sử dụng mạng IRC. mình cũng sẽ lập một kênh IRC trên Freenode, linh tinh thêm thì cần 1 trang Wiki nữa.

2 Likes

cho mình xin 1 slot với nha bạn, mình cũng chưa có kinh nghiệm gì nhiều, kiến thức trên trường thì cũng học qua sơ linux cơ bản, một số lệnh shell, đã từng làm qua đồ án nhúng cơ bản đo nhiệt độ, độ ẩm sơ sài thôi :slight_smile: hi vọng có thể tham gia chung với bạn

cho mk 1 slot nha. mk cũng đang tìm hiểu về kalilinux

Cho mình tham gia với nhé: [email protected]

ý tưởng nghe hay đấy, chừng nào có thông tin gì thì post lên forum cho mọi người cùng biết nha, mình đang làm viêc có phần liên quan đến Linux nên cũng muốn tìm hiểu thêm.

[email protected] xin 1 slot

Tôi đề xuất là nên lập 1 hội trên skype để tiện trao đổi chứ sử dụng mail thuần túy chỉ là giao tiếp văn bản họp hành thôi . Không có tính tương tác cao !

tình hình thế nào r chủ thớt ơi :slight_smile:

Sau tất cả các bài về kiểu “Lập team … trên FB/Skype/blah…blah” mà mấy thanh niên vào dnh kêu gọi, bản thân tôi thấy chả có cái nhóm nào ra hồn.
Vì sao ư: các bạn vào tạo topic, sau đó:
TH1. Chả thấy bóng dáng đâu
TH2. Có thấy quay lại:
– 1. Các bạn sẽ quay lại rep vài câu mà bị người khác đá xoáy, => Nhóm không được tạo
– 2. Trường hợp quay lại rep nhiệt tình nhưng nhóm cũng không tạo ra => để lấy lượt kết bạn chăng
TH3: Nhóm được tạo ra:
– 1. Chả có cái gì gọi là thảo luận trong đó
– 2. Có thảo luận? Chưa tồn tại nhóm như thế này sinh ra từ DNH
Tôi chưa thấy nhóm nào được thành lập từ những thanh niên vào tạo thread kiểu này cả.
Mục đích các bạn tạo bài này là gì tôi cũng không biết.

Còn việc tôi không hiểu sao các bạn lại thích tạo nhóm trao đổi qua FB nhỉ, DNH là forum tôi thấy các thành viên “chủ chốt” khá nhiệt tình reply các bạn, post chỉ sau tối đa 15-20 phút là đã có reply, sao các bạn không post thẳng vào đây, hay ngại???
=> Học IT các bạn chỉ việc ngồi sau máy tính rồi gõ bàn phím(đương nhiên gõ thế nào các bạn phải tự trau dồi), có thế mà còn không làm được thì xin lỗi các bạn nên chuyển ngành học đi, đam mê cái này phí tuổi trẻ và thời gian, tạo ra những nhân lực vô giá trị.

====

Sau comment này tôi mong mod nên khoá luôn mấy bài lập team này nọ trên mạng xã hội hoặc bên thứ 3 đi, trừ khi là slack, còn không thì nó chả có bất kì một lợi ích gì cho cộng đồng cả, phí phạm thời gian và dung lượng Database của DNH

2 Likes

Cho minh tham gia với.
mail: [email protected]

Có 2 hội của DNH trên Skype hiện đang có tính tương tác cao là Programing Group và hội học Tiếng Anh. Tại sao bạn lại nghĩ rằng nó không thể phát triển khi bạn chưa làm? Bạn nghĩ mô hình diễn đàn topic này thế nào nếu nó bị scale lên vài trăm post? Rồi những thành viên sau sẽ tìm vỡ alo chăng? Tôi thành thật khuyên bạn nên tham gia 1 vài hội Slack bạn sẽ có suy nghĩ khác !

bạn đọc hết chưa vậy??

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?