Không học C thì có học được C++ không?

các anh chị cho em hỏi ạ em đã chót k học đc c kỳ tới tại trường dạy c++ em cố gắng thì có kịp k hay là phải học đc c em rất ân hận vì chơi k học tốt c vậy vẫn học đc c++ k em cảm ơn

1 Like

Không cần C vẫn học được C++ nhé :wink: Nhưng nên cố gắng xem qua trước để có khái niệm lập trình là thế nào, bạn vào link Mục lục các bài học và bài viết hay ở #1, vào đó rồi xem qua những video C++ của anh @ltd xem sao :smiley:

1 Like

anh có thể gửi qua mail cho e không ạ :grin:

Link ngay trong topic này mà bạn? Trên cùng đấy.

1 Like

dạ em đã thấy bài giảng của anh rất hữu ích em sẽ cố gắng học mong là vẫn ổn :grinning:

Mình chỉ tổng hợp thôi, không phải của mình. Mà cứ cố gắng là tốt rồi, ngành này cần kiên trì và đam mê khá nhiều đấy :wink:

1 Like

vậy em hỏi anh thêm 1 câu có phải ngành này k cần thông minh cứ học nhiều code nhiều là giỏi hết ạ :smile:

Cần cừ và có đam mê thì sẽ làm được, nhưng để làm giỏi thì cần thêm một chút thông minh đấy, thật ra ai cũng thông minh cả :wink: Hãy học cái suy nghĩ một cách logic, nó tự thông minh ra thôi, cứ tin mình :wink:

2 Likes

anh cho em hỏi là c++ em đang muốn học từ đầu và muốn học theo kiểu bìa cứng dở từng trang 1 code thì có giáo trình nào hay ạ

Mình không hiểu ý bạn lắm, giở từng trang một code là sao nhỉ?

ý em là em thấy kiểu học khá phù hợp với em là có 1 cuốn tài liệu đọc hiểu ở đó code theo anh ạ còn kĩ năng xem bản mềm trên mạng của e k tốt

Bạn đọc tiếng anh được không nhỉ?

thật buồn là trình độ tiếng anh của em kém :unamused:

Vậy thì bạn thử xem những video mà mình đề cập ở trên xem, theo mình thì khá là dễ hiểu, và tốt cho người mới bắt đầu, anh Đạt hướng dẫn khá là chi tiết đấy, còn sách tiếng việt thì mình chịu thôi (bạn có thể google thử xem)

1 Like

ok anh e đang xem mấy video của anh vừa xem vừa code là tốt nhất anh thế thôi nhưng học đc các video của anh là quý rồi

Bạn học C++ cũng chính là bạn sẽ phải học qua kiểu code C rồi còn gì nữa ,chỉ khác 1 vài chỗ thôi (bên hướng thủ tục C++ ) sau đó thì bạn sẽ học thêm hướng đối tượng để gọi là đầy đủ cơ bản về C++ , C++ nó là cái bao quát của C hay còn gọi là C nhưng mở rộng thêm

em hiểu chị ơi nhưng năm nhất của e tại đh em k hiểu mấy bài đầu đc ô thầy lại giảng hay nữa :smile: nên e bỏ cả kỳ giờ e biết sợ muốn bắt đầu lại từ đầu ạ

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?