Khảo sát: Mình muốn lập group trao đổi kinh nghiệm về python...?

Mình muốn lập 1 group như thế, chúng ta sẽ cùng nhau trao đổi kinh nghiệm, thảo luận các bài tập để vừa học hỏi kinh nghiệm, vừa thêm kiến thức. Trình độ mình không giỏi, cũng chỉ mới bắt đầu thôi, mình muốn tìm một ai đó để học chung, và vừa kiếm thêm động lực, 1 ngày nghiên cứu tầm khoản 3 tiếng (nghiêm túc không lề không chém gió),hoạt động theo theo giờ cố định, các tài liệu thì mình tìm trên google ^^ chỗ nào không hiểu có thể hỏi nhau. Hình như trên diễn đàn đã có 1 topic như thế này nhưng hình như khá lâu rồi, mình muốn đi theo hướng như vậy. Không biết có ai hưởng ứng không.
Hình thức hoạt động thì qua skype ^
^

Các anh các chị đã có kinh nghiệm rồi thì có thể vào hỗ trợ giúp tụi e tí. Mình chỉ khảo sát vậy, nếu đông thì mình lập, còn không thì mình lại 1 mình học tiếp :slight_smile:

Mình cũng có thêm ý tưởng. Nếu như có anh nào giúp đỡ cứng về mảng này, thì 1 tuần có thể ra 1 bài kiểm tra vừa lý thuyết vừa thực hành để làm, nếu làm không được thì chỉ ra chỗ sai rồi học lại. Còn nếu không, những người lười xuất hiện thì mình sẽ đào thải họ ra. Hi vọng được mọi người giúp đỡ.

4 Likes
  1. Có thể dùng slack không?
  2. Kiếm một quyển sách và cùng đọc.
  3. Kiếm một dự án và cùng làm.
  4. Mỗi ngày bỏ ra 3 tiếng có vẻ sẽ căng đó.
3 Likes

mình chưa tham gia slack bao giờ :frowning:
2 mình có thể làm
3 = > dự án thì mình chỉ có thể học hỏi thôi, chứ mình mới tập tẹ thôi ^^ hi vọng được học hỏi
4, ngày bỏ ra 3 tiếng với mình là bình thường, mình còn phải cân bằng việc học tiếng anh và ôn thi năm sau thi lại nữa ^
^ ngày mình ngủ khoản 4 tiếng .~ còn lại full time.

Hi vọng cậu có thể giúp đỡ @GDGHN_AndroidTeam

2 Likes

Em cũng đang học python nhưng mà đang phân vân không biết có nên tham gia không vì quen kiểu tự học rồi, không biết học nhóm có hiệu quả hơn không :smile:

1 Like

Mình thì thường sử dụng slack và skype

1 Like

Mình cũng đang bắt đầu học những bài đầu của của anh Đạt về Python =)) cũng muốn tham gia một nhóm Python trong hè này =)) nếu có cho t tham gia với

1 Like

^^!~ mục đích là tự nhau học mà cậu :3 mình chỉ chia sẻ thôi :slight_smile: chứ không phải dạy :stuck_out_tongue: mình cũng mới bắt đầu những bài tập đầu tiên

1 Like

oke cậu có gì mình pm cậu nhé

3 Likes

Thi thoảng qua facebook nhé cậu =))

2 Likes

Bên daynhauhoc.slack.com có 1 channel cho python rồi đó, nhưng vẫn đang bỏ hoang. Mọi người vào đấy luôn cũng được, slack dùng dễ không à :smile:

3 Likes

Oki, nhóm đi cho đỡ loãng. Bác nào biết món này nhảy hết vô cho bọn em học hỏi mí. Slack cũng được mà Skype cũng ok.

1 Like

bạn làm sao hay vậy với 1 ngày chỉ ngủ 4 tiếng

2 Likes

@hunter: Mình cũng chuẩn bị học Python, dự kiến học cơ bản theo series của a Đạt và bắt đầu vào t2 tuần tới. Thời gian rảnh cũng kha khá. Nếu group được lập thì cho mình xin 1 slot (nghiêm túc).

(Về việc lập group mình nghĩ khoan đã quan tâm ngày dành 3 tiếng hay đại loại gì đó, cứ đặt mục tiêu đầu tiên là lập được group để TỰ HỌC NHÓM PYTHON đã để tránh comments loãng).

Sđt: 01668 160 810
Có gì bạn cứ liên lạc nếu không thấy mình onl trên này

1 Like

Vote cho Slack, lỡ sau này a @ltd cạn túi thì ae ta còn chỗ chơi :yum:

2 Likes

mình cũng muốn có slot, mấy bạn cho mình tham gia học hỏi kinh nghiệm với.

1 Like

Tham gia slack trên daynhauhoc luôn :smile: mới cài slack vô máy cho tiện theo dõi

1 Like

Cậu cứ lập 1 thời gian biểu cụ thể. Lúc đầu cậu sẽ mệt mỏi có khi ngủ li bì cả ngày, thêm cả chế độ lười nữa. Nhưng cứ ép mình là ngày càng quen thôi

1 Like

nhưng mình không thể thức được .người mệt mỏi học cũng chả vào .!

1 Like

Mình sẽ đợi tới mùng 3/7 rồi sẽ thông báo mọi nguoeif cụ thể. Và bắt đầu mùng 4/7 nhé :slight_smile:

1 Like

nhóm vẫn đang hoạt động chứ ạ

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?