Hỏi về ngành hệ thống thông tin

Anh ơi em đang phân vân giữa hệ thống thông tin và công nghệ thông tin ,hai ngành này có khác biệt nhiều lắm ko ạ

Hệ thống thông tin là chuyên ngành của công nghệ thông tin. Bạn đừng nhầm hệ thống thông tin quản lý bên kinh tế

1 Like

v hệ thống thông tin quản lí bên kinh tế là cũng phải học về máy tính đk

Anh chị cho em hỏi học HTTTQL thì cần giỏi ta ko ạ.

Ai có thể giúp em với ạ. Em hiện nay đang trong quá trình chọn ngành, em thấy tương đối hứng thú với ngành hệ thống thông tin, nhưng kiến thức về tin học của em hầu như không có. Vậy nếu em vào được trường này thì trong khoảng thời gian học thì giáo viên sẽ dạy từ cái cơ bản nhất cho những em không biết gì hay mình phải tự có kiến thức cơ sở ạ?

Lập trình sẽ được dạy từ cái cơ bản nhất và mới hoàn toàn nha ban. Còn những kiến thức máy tính như tin học cơ sở(word, excel…) thì bên CNTT phải tự học nha bạn. Nhưng tin học cơ sở hoàn toàn không ảnh hưởng j tới chương trình học của mình nha. Những cái đó trong quá trình học tập làm nhóm bạn sẽ dần có kỹ năng. Cố gắng học các môn nhập môn ngành thì sẽ ổn thôi nha bạn. Thích thì cứ triển thôi. Cố lên bạn :))

1 Like

A post was split to a new topic: Nếu muốn là tester thì nên học chuyên ngành gì?

1 Like

A post was merged into an existing topic: Topic giúp đỡ hỏi đáp tư vấn máy tính, laptop học lập trình

Học htttql có viết code nhiều lắm không ạ

em tính học httt thì mình có thể làm lập trình viên không ạ. em cũng có học thêm về lập trình

Mọi người cho e hỏi: con gái học httt có phù hợp ko ạ. E đang tìm hiểu httt của trường Công Nghiệp HN ạ. Liệu học httt có liên quan đến mấy mảng kinh tế ko ạ

Học đi, phù hợp. ra làm về các mảng thuộc saas như SAP, Oralce điều ngon. bạn anh con gái điều theo hướng này hoặc QC.

3 Likes

Dạ thế học có nặng lắm ko a, chứ e nghe học mấy mảnh bên cntt con gái học vất vả, sau ra khó xin :pensive:

nặng, khó xin là do em học dở làm kém thôi.

2 Likes

Dạ e cảm ơn a, mà httt có liên quan gì tới kinh tế ko ạ???

Không cậu ạ.
Cậu nên thử tìm hiểu httt là gì trước

2 Likes

Ngành của bạn là khác vs HTTT của trường IT rồi .Thiên về kinh tế nhiều hơn .Còn bạn chủ tus muốn hỏi về HTTT nhưng làm về SQL lập trình các kiểu ấy

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?