Hỏi đáp về PHP và MySQL cho người mới bắt đầu

Khi tôi mới bắt đầu học PHP tôi cũng không biết bắt đầu từ đâu. Nên tôi lập topic này dành cho người mới bắt đầu học về PHP như tôi cùng trao đổi và chia sẻ :smiley:

Cái này mình thấy có vấn đề này ! Download tài liệu trên mạng thì trên diễn đàn có nhiều Topic share tài liệu PHP rồi, bạn có thể dùng chức năng search để tìm. Có cả tài liệu PHP của trung tâm Nhất Nghệ ở TPHCM do một bạn chia sẻ !

Còn điều nữa là bạn ở Hà Nội thì không thiếu điều kiện nên nếu có tiền và thời gian hãy đăng ký học 1 khóa để làm quen, lấy căn bản rồi về sau tự học nâng cao bản thân cũng được.

Vào vấn đề chính, sao bạn lại nói download tài liệu trên mạng về đọc tốn nhiều thời gian nhỉ?
Mình nghĩ tốn nhiều thời gian là có 2 trường hợp:

1. Do việc bạn không biết tìm ở đâu hoặc tìm không được tài liệu Full - tốt đúng không?
  2. Việc tự học lúc đầu hơi khó khăn, bạn không hiểu gì dẫn đến việc mất thời gian?

Nếu bạn ở trường hợp 1 thì mình cho bạn cái Link Topic này luôn và download nó về tự học nếu cảm thấy được: Xin Tài Liệu PHP từ A-Z

Còn nếu bạn ở trường hợp thứ 2 thì mình khuyên nên đăng ký học PHP tại 1 trung tâm nào đó trước có uy tín trong Hà Nội để lấy vốn căn bản :slight_smile:

2 Likes

2 posts were split to a new topic: Tại sao echo 0123 ra 83?

5 posts were split to a new topic: Làm sao form tìm kiếm nhận giá trị dạng tiếng việt có dấu?

có ai giúp đc không?

ai giúp mình cái nào, chờ đợi đúng là hạnh phúc, trường hợp này thì lâu quá…

Mình cũng có một bài dịch về chủ đề này, bạn có thể tham khảo tại đây.

2 posts were split to a new topic: Vì sao data excel của mình trên 6000 dòng nhưng khi import vào mySQL chỉ có 140 dòng?

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?