Đánh giá về chất lượng của sách Head First Android Development

Em chào các anh chị và các bạn.
Mọi người có thể cho em biết đánh giá về chất lượng của quyển Head First Android này như thế nào đi.
Em nhìn qua thì thấy nó hay hay nhưng không biết là như thế nào. Mong mọi người nhận xét giúp em. Em xin cảm ơn.

Head First thì khỏi nói rồi: nội dung sách được tổ chức sao cho phù hợp vs người bắt đầu học + hình minh họa nhiều nên dễ tiếp thu, và không khô khan như các sách lập trình khác. :slight_smile:

Riêng Head First Android thì mình chưa đụng tới nên không dám review cho bạn được, nhưng bạn cứ yên tâm mà luyện.

P/s: nếu rảnh bạn luyện luôn cuốn Android Programming Big Nerd Ranch Guide cũng được, sách đọc cũng dễ hiểu lắm :slight_smile:

Đã đọc thử thấy hay thì tiếp tục học thôi. Đằng nào thì 1 cuốn sách cũng ko bao quát hết được Android

Cảm ơn bạn nhé :slight_smile:

Đầu sách Head First phù hợp với các bạn chưa từng lập trình, hay chưa từng đụng vào code thì xem.

Nếu đã có kinh nghiệm lập trình rồi, dù chỉ là sinh viên năm nhất thì mình khuyên là nên tránh các đầu sách Head First. Vì sách quá căn bản, số dòng code trong sách không nhiều.

Còn tài liệu thì nên xem trên chính trang chủ của Android Development. Bất kì công nghệ nào cũng thế, trang đầu tiên đọc luôn là trang chủ của công nghệ đó.

2 Likes

Cảm ơn góp ý chân thành của bạn. (y)

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?