Chia sẻ sách và tiến trình đọc sách

Cái quyển Code Complete có bán ở ngoài không anh ? :slight_smile: em có file pdf nhưng đọc không quen nên định tìm mua ở ngoài để ngồi đọc tiện hơn những lúc không có laptop

Có bán đấy, nhưng ở trên Amazon, ship về đắt lắm ^^

2 Likes

:slight_smile: thôi vậy em đọc trên máy tính cũng đc… :smile_cat:

2 cuốn này đọc xong chưa, hay không ?, đọc cái tên sách thấy khoái khoái :blush:

3 Likes

Hơi khó để đọc topic này hết nó dài hơn nữa, nếu forumn hỗ trợ POLL và đặt nó ở top của topic thì sẽ tiện hơn

2 Likes

Có POLL nhưng cái này không nên dùng Poll, chuyên nghiệp hơn thì có thể dùng tính năng Wiki

3 Likes

Sách của Philip Kotler thì miễn bàn về độ hay và chuẩn mực của nó rồi. Quyển Thấu hiệu TT từ A-Z là 1 tay ngang cũng có thể hoàn toàn vững được những kiến thức căn bản và cái đẹp của Marketing, được thì cậu đọc quyển này version tiếng Anh ấy. Hay lắm.

Quyển Óc sáng suốt cũng hay nhưng mình đánh giá cao quyển Thuật Tư Tưởng của cụ Cần hơn.

1 Like

Sách Việt Nam mình có những cuốn nào hay không mọi người, tình hình là đang mượn cuốn Tự Đột Phá Mình của Trịnh Hoa - Nguyễn An ( biên soạn ), đọc cứ thấy sao sao đó, không lưu loát lắm, mặc dù kiến thức cũng khá bổ ích : :grimacing:

2 Likes

Update

Án mạng trên chuyến tàu tốc hành phương Đông - Agatha Christie - 30%

tuần này bận quá không đọc thêm gì được
em đang tính đặt một cuốn dạy C về cùng với cái hộp bút :smiley:
anh @ltd và các anh em có gợi ý gì cho em không?

3 Likes

Cuốn nào vậy @protocoltheeagle?

2 Likes

@ltd đây anh :smile:

3 Likes
  • Tôi muốn cuộc đời như tôi muốn - Varun Agarwal - 30%

• SH*T my dad says - Justin Halpern - 100%

• Who moved my cheese? - Spencer Johnson - 100%

Dạo này hết cả tiền vì mấy cuốn sách :scream:

4 Likes

Học theo được nửa cuốn Learn Python The Hard Way rồi, ráng ít bữa nữa tập trung học hết luôn, dạo này ham chơi quá.

3 Likes

Duy mua về đọc hả, sao ko mướn thư viện cho đỡ tốn kém ^^

Ngồi cày sách cũng thấy vui vui, như cày game vậy =]]. 8 ngày cày được 3 cuốn, so happy :blush:

3 Likes

Hôm qua đi qua nhà bạn đợi nó lâu quá lại ghé vào tiệm alpha books, chỗ ruột của mình :smiley: lựa được thêm 3 cuốn. Mà mướn ở đâu nhỉ mình không biết trước giờ toàn 1 là ra tiệm sách cũ 2 là ra thẳng tiệm sách mua mới 3 là down pdf về đọc thôi. :laughing:

2 Likes

Dao này Huy đọc ghê thế. Có tiến bộ :+1:

3 Likes

Tớ đang đọc cuốn điểm bùng phát - Malcolm Gladwell, ông này là tác giả cuốn những kẻ xuất chúng :). Đọc được 10% rồi.

1 Like

Đó giờ có đọc sách đâu mà biết!! :cry: :cry: Cuốn Linux Kernel Development, 3rd Edition hay không anh @ltd?? - (Ý em là có khó với người mới không :smile:)

1 Like

Hay không, sách nói về gì thế?

Hay, nhưng mà em phải có một ít kiến thức về hệ điều hành thời gian thực (real time os) trước thì đọc mới nhanh. Tác giả tập trung vào Linux nên đi rất nhanh về kiến thức tổng quan của hệ điều hành.

4 Likes

Hay quá!
Thứ 3 - 14/4/2015

Thép đã tôi thế đấy - 75%
American Accent Training - 7%

Mục tiêu cuối tuần:

Thép đã tôi thế đấy - 100%
American Accent Training - 15%

3 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?