Cần hướng dẫn Visual Studio Code

Chào mọi người, mình là thành viên mới của Dạy Nhau Học cũng như newbie trong Lập trình

Hiện tại mình vẫn đang sử dụng Pycharm dễ lập trình các vấn đề cho ngôn ngữ Python. Nhưng sắp tới thầy mình có giao cho mình một vấn đề và nói bắt buộc phải sử dụng C, mình tìm trên mạng thì thấy có Visual Studio Code nên mình down về dùng, nhưng sau khi cài cái extension C/C++ và viết vài dòng C cơ bản xong thì mình không biết cách build hay debug chương trình mình mới viết.

Cho mình hỏi có ai đã dùng quen VS Code thì hướng dẩn cho mình được không, mình cảm ơn mọi người.

À. Còn 1 câu hỏi ngoài topic: C++ và Python có khác nhau về thế mạnh yếu như thế nào, mình mới nhập môn lập trình và được nhiều người khuyên dùng Python :slight_smile:

VSC chỉ là một text editor thôi, bạn. Và text editor chỉ là một tờ giấy để bạn viết code trên nó.

Nếu như bạn muốn compile/build code thì bạn cần phải cài đặt thêm compiler cho mỗi ngôn ngữ nữa (như compiler cho ngôn ngữ C của bạn). Thầy của bạn chắc sẽ hướng dẫn bạn làm cách này khi nào bạn có bài tập.

5 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?