Bạn cần phải làm gì để trở thành kĩ sư lập trình nhúng

Xin chào mọi người!
Các anh chị có kinh nghiệm trong ngành lập trình nhúng có thể cho em ý kiến về bài viết này được không ạ? Chổ đúng chổ sai chổ thiếu để em kịp thời sửa chữa ạ. Em còn thiếu kinh nghiệm lắm ạ!
Xin cảm ợn ạ!

2 Likes

Mình muốn học chuyên biệt về hệ thống nhúng thì học ngành nào ạ.

Hello bạn. Bạn học trường nào thế ? Có thể làm quen nhau được k ?mình cũng đang tự học nhúng.

mình sinh năm 1999, đang tìm ngành chuyên biệt về hệ thống nhúng để theo học.

Vậy học kỹ thuật máy tính đi.

ngành đó học gì bạn.

Trước hết b cần hiểu embedded system là j. Và chọn cho mình hướng đi muốn theo đuổi.

mình có tìm hiểu về ngành đó rồi mà chả thấy ai nói phải học ngành nào, học trường nào cả.

Trường mình là ICTU. Ngành đó trường mình có chuyên ngành lập trình hệ thống nhúng. Hoc lập trình các con vdk 8051, … mình 98 năm 2 thôi nên chưa biết nhiều. Hơn nữa mình k theo firmware.

Tự học là chính b à. Chứ đợi ngta dạy thì k học đc đâu

Ngành gì liên quan đến hệ thống nhúng vậy ??

Mình nói trên r mà. Học kỹ thuật máy tính. B sẽ đc họ lập trình firmware. Sau đó lập trình các vdk . Kích các port noa lên mức 0 or 2. Hết. Còn làm deiver lại khác , cái này mình đang tự học, nên k nói đc nhiều. Còn lập trình GUI nữa. Học QT để lập trình GUI.

1 Like

dễ tưởng tượng nhất là code oto như fpt

Nếu em muốn học mạnh về phần cứng thì học điện tử cũng được, cũng có ngành nhúng. Còn muốn mạnh về phần code thì cứ đè khoa học máy tính mà chơi. Nhưng bọn khoa học máy tính nó vẫn biết phần cứng đó. Kinh lắm. :)))

:))) học hardware xong đi làm SW cơ mà . Há há

bạn học ngành j ở ICTU đấy.t cũng 98 đang tìm hiểu về nhúng embedded software và hardware

ông học TDH à. t học KTMT k15A nhé

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?