Bạn đang học tiếng Anh như thế nào?

Ngôn ngữ không lời :))

1 Like

không thể nào có cảm hứng để học tiếng anh được, e học theo cảm hứng like thì học un thì nghỉ :frowning: thế nên là toàn học được vài hôm hứng thú xong là out ngay tiếng anh e dốt đặc, và cũng đang học tiếng nhật ợ :stuck_out_tongue:

2 Likes

Học ngữ pháp cũng tốt, nhưng mà ít từ vựng học ngữ pháp khó thì dẫn đến bị mất hứng học đi. Tìm quyển nào hay hay đấy, hôm trước anh thấy trên forum giới thiệu quyển Grammar In Use cũng hay.

4 Likes

Em thì học bằng cách lướt web quốc tế. Ngoài dạy nhau học và Facebook ra em surf các trang Tiếng Anh 100%, hữu ích nhất là youtube, và reddit, mỗi ngày em có thể học được 10 từ mới. Lên IRC cũng là một cách trau dồi kiểu câu người ta dùng hàng ngày và lên teamspeak, skype để nói chuyện với mấy thằng Tây luyện phát âm luôn.

3 Likes

Hợp lý rồi đấy, hiện giờ anh chỉ đọc báo thôi. Không có nhiều thời gian học anh văn nữa. Nhưng nếu có thời gian thì lâu lâu anh vào bbc nghe mấy bài nói ngắn ngắn của nó vừa luyện nghe vừa có thêm kiến thức thực tế.

2 Likes

Mệt tim đúng không =))

1 Like

Xem phim Nhật sao lại mệt tim?
Thật là khó hiểu wua đê

2 Likes

IRC là trang nào vậy Anh?

IRC không phải là trang web, nó là 1 protocol (phương thức) giao tiếp đã khá cũ. Nhưng nhiều người vẫn dùng. Giống như em chat group vậy. Có rất nhiều người không quen biết nhau vào thảo luận một vấn đề nào đấy.

IRC là nơi mà geeks hoặc hackers hoặc otaku hay tham gia để thảo luận. Developer cũng tham gia vào nếu họ thích. Anh cũng hay tham gia vào một số room IRC

Em xem thảo luận về IRC

2 Likes

Dạ em cám ơn. Có vẻ như IRC chỉ dành riêng cho khối kỹ thuật, em là dân kinh tế, tình cờ thấy trang này nên vào đây học hỏi thêm kinh nghiệm học tiếng anh vs nâng trình độ cntt phục vụ cho công việc.hehe.

2 Likes

IRC cũng có nhiều thể loại lắm em, trên đó là mớ hổ lốn đủ thể loại người :smile:

3 Likes

Anh Đạt cho em hỏi, anh đã làm phần 2 của video này chưa vậy?

3 Likes

Nếu chưa thì anh có thể chỉ cho em cách để đọc được một quyển sách được không? nhiều khi tìm được sách chuyên ngành, nhưng nhìn độ dày của nó là thấy nản tiền rồi :smile:

2 Likes

Phần hai của video này là sẽ quay phần còn lại của tấm hình cô gái đang nằm. Anh thấy không ổn nên không làm nữa :smiley:

Đùa thôi, anh chưa làm, anh sẽ đăng lên daynhauhoc khi anh làm xong nhé.

Chỉ đọc cái chương em cần thôi, ko cần đọc từ đầu đến cuối.

2 Likes

anh chưa làm thì có thể giới thiệu cho em tài liệu tham khảo (website, sách, clip…) nào đó hướng dẫn về vấn đề này được không? :smiley:

2 Likes

Cái này anh cũng tìm hiểu mà ít thấy tài liệu quá :frowning:

3 Likes

Em tìm thấy cái này, post lên mọi người tham khảo

http://hocthenao.vn/2013/08/30/lieu-sinh-vien-sau-khi-ra-truong-co-the-nho-duoc-moi-dieu-duoc-day-o-truong-dai-hoc-mark-eichenlaub-hoang-thi-thu-hien-dich/ (có link trên Quora.com) :smile:

4 Likes

Anh cũng thích link từ trang hocthenao. Bài viết trên trang này khá chất lượng. Em có thể tóm tắt lại cho mọi người được không @Thanh_Dinh?

2 Likes

Em đọc thì được, nhưng không có thói quen tóm tắt lại :smiley:(khâu trình bày của em yếu lắm)

3 Likes

À, anh có đọc được 1/2 cái bài http://hocthenao.vn/2013/04/07/hoc-va-doc-pham-tuan-anh/ rồi. Bookmark rỗi đọc tiếp :smile: Thank em, bài viết này đang để đọc.

2 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?