App Android/iOS/WP cho DayNhauHoc?

Continuing the discussion from English is fun, let’s chat:

7 Likes

Thấy @thanhmssl10 hỏi một câu mà Đạt cũng quan tâm. Đó là viết app cho DNH. Có bạn nào làm Android / iOS/WP quan tâm không nhỉ?

2 Likes

Sure. That is awesome.

There is 1 open source android app for Discourse 0.9.xxx . If you open source your project, I’m pretty sure that many developers will help you ( create a topic on meta.discourse.org )

Follow up:

Android app : https://play.google.com/store/apps/details?id=org.goodev.discourse
Source code https://github.com/goodev/android-discourse

@ltd can you move these posts to a new topic?

2 Likes

Đã di chuyển từ topic chat tiếng Anh sang. Giờ xài tiếng Việt đi cho dễ :smile:

@bachtiensinh có ý tưởng làm app Windows Phone cho DNH không?

Đối với bạn nào muốn làm app cho android thì có thể fork code từ github ở đây

2 Likes

vote WP :smile:
nhưng app làm gì khi có thể dùng web browser nhỉ ?

1 Like

Cái tốt của DNH là có thể dùng webbrowser trên điện thoại / tablet. Nhưng anh thấy native app vẫn tốt hơn là dùng web trên điện thoại.

3 Likes

Em thấy ứng dụng riêng hay hơn dùng trình duyệt nhất là vấn đề thông báo tức thời cho người dùng khi có rep/comment ( nếu người dùng bật 3g/wifi liên tục), đặc biệt là k phụ thuộc vào chất lượng trình duyệt, ví dụ như em phải tải google chrome về dùng thay UCBrowser để rep vì khi bật bàn phím ảo lên nó che mất phần khung trả lời :smiley:

2 Likes

Nếu chỉ đọc thì Web Browser là khá ổn. Nhưng nếu tới phần comment thì hơi bất tiện một chút. Cũng giống như mình dùng web để duyệt Facebook và dùng app để duyệt FB thì dùng App vẫn nhanh hơn.

4 Likes

Em ủng hộ vụ này, nếu cả 4rum mình làm thì cho em theo học nghề với, vì em cũng chưa tưởng tượng 1 app được code những gì.

4 Likes

Nếu vậy thì mình cần một (một vài) người làm Android để fork project này về làm

Nếu ai có bạn làm Android và muốn làm OpenSource cho Android thì giới thiệu topic này nhé.

2 Likes

Các bạn đang bàn tới vấn đề push notification như mà nếu vậy chúng ta cần có 1 người biết ruby để viết plugin do discourse (hiện tại discourse đang dùng long-polling).

3 Likes

cho e hỏi vụ làm app này 1 người làm được hay phải làm theo nhóm thế ạ :smiley:
Nếu ai làm được có thể vừa làm vừa quay clip hướng dẫn luôn đc ko ạ :">

2 Likes

Không biết mấy tháng nữa còn việc cho newbie làm không ạ :D, Tiếc quá, tình hìnhlà năm nay em cuối cấp không thì …

1 Like

Khoa nói rõ hơn về vụ này đc không. Mình làm app mà cũng cần viết lại plugin để app nhận push notification hả. Rắc rối một tí rồi đây.

1 Like

Long-polling tức là client sẽ gửi 1 connect tới server và giữ connect đó tới khi nào server gửi trả lại kết quả (có notification mới) thì ngắt và reconnect lại ngay lặp tức. Cái này trêm pc thì okie nhưng mà mobile thì vấn đề pin ko cho phép.

Các app mobile hoạt động bằng cách là push lên server của dịch vụ (apple, google, microsoft). Sau đó các dịch vụ này sẽ push về cho mobile.

Mình cần chỉnh discourse để làm dc điều này

3 Likes

Em đang tự học code wp mới biết chút chút nhưng chắc là không đủ trình để giúp rồi.

1 Like

Có thể là 1 app hybrid cho tất cả hệ điều hành. Trên discuss.ember.comcó rất nhiều thảo luận về cách duy trì 1 code base chung và phát triển app cho website, ios, android, wp

e tải app face về làm cảnh, vẫn IE mà chiến a ạ

3 Likes

Đọc comment dưới của @thangngoc89 thì có vẻ là có cách đấy

http://discuss.emberjs.com/ này đúng không? Họ cũng có ý định làm app cho Discourse hả? Ví dụ như cái này thì mình làm cho một forum là tương tự cho các forums khác thôi. Nên nếu làm OpenSource thì rất có lợi.

Sao thế :smiley: Em dùng WP hả?

3 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?