App Android/iOS/WP cho DayNhauHoc?

Không phải đâu anh. Họ ko làm app cho Discourse. Họ thảo luận về cách đem emberjs lên mobile

1 Like

vâng a, e thấy app nó chả nhanh hơn là bao, với lại khó dùng nên cứ web browser cho nhanh

2 Likes

Tức là họ dùng EmberJS để viết app? Nếu vậy thì không phù hợp, hoặc có thể phải chờ hơi lâu. Trong khi với Android (phần lớn mọi người ở VN đang sử dụng) thì mình đã có Open Source trên GitHub rồi. Nên chắc là làm theo hướng Android trước có vẻ ổn hơn.

2 Likes

Yep. Có thể vậy sẽ tốt hơn. Nói chung những giải pháp non-native thì trải nghiệm rất kém. Có thể coi đó là giải pháp nếu muốn có 1 app nhanh để ra mắt

2 Likes

em tham gia với. java căn bản vừa xong, giờ đang học android, muốn một bài thực tế để học hỏi và biết thêm kinh nghiệm.
P/s: không bết đủ trình để tham gia viết app với mọi người chưa nữa.

1 Like

Em đã viết được app android đơn giản rồi chứ? Hiện giờ mình có source ở GitHub nếu em chưa biết

Mình có thể bắt đầu từ việc build lại app này trước và sau đó fix bug rồi sau đó thêm tính năng.

1 Like

@ltd em chưa có trình độ để viết :v em có thể thiết kế ngoại hình :v :smile:

1 Like

Có vẻ ổn, hiện giờ cũng cần người design nữa :smile: Mà cái quan trọng là một key developer cho android :frowning:

4 Likes

Bên Meta sam tức điên vì dùng brand của Discourse mà ko xin phép với lại ứng dụng bị broke

1 Like

Oh, really? Vậy tình hình giờ sao?

https://meta.discourse.org/t/discourse-android-app-on-github/24812/4?u=trandatnh

À, phiền nhỉ. Nếu mình forked lại và đổi tên thì ổn đúng không?

2 Likes

Yep. Chắc chắn rồi. Đừng dùng brand của Discourse. nhưng mà cần tìm hiểu lại Apache License của android-discourse đã không biết mình có quyền fork lại và đổi tên, distribute dưới tên khác ko

ok, lên meta hỏi :smile:

Muốn tham gia quá mà không có thời gian :frowning:

Các bạn có thể dùng PhoneGap: http://phonegap.com/ để code hybrid application.

Học cái này cũng dễ mà nhanh nữa, có rất nhiều tutor dạy trên mạng đấy.

2 Likes

Hiện giờ có code sẳn rồi anh, mà nếu có code sẵn thì dùng PhoneGap được không?

Nếu có code sẵn mà ko dùng fw cordova thì khó mà dùng PhoneGap được rồi. Hay Đạt làm project code mới luôn đi :smile:

1 Like

Chắc em đi học Java rồi làm Android luôn quá :cry: Em ngu mấy cái này lắm anh ơi. Hiện giờ nếu xài phone + tablet cùi cùi thì vào forum nó hơi chậm.

Nếu có app thì tốt quá, em nghĩ app làm cho Discourse phải dễ hơn cho các forums khác.

Starts in 5 days a ơi :smiley:

1 Like

Em cũng muốn giúp một tay cơ mà, trình chưa tới nên em có thể làm tester được không ạ ?? =))))

1 Like

Sẽ có một chân tester :smiley: phải khuyến khích mọi người học android và làm cái app này để lấy kinh nghiệm mới được :smiley:

Lợi cả đôi bề

4 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?