Xin tài liệu hướng dẫn sử dụng C++ để kết nối cơ sở dữ liệu

Mọi người trong nhóm có ai có tài liệu về ngôn ngữ lập trình C++ với cơ sở dữ liệu hay hay không send cho mình với.

Chả là trong 2 tuần e phải hoàn thành xong: Xây dựng chương trình quản lý dữ liệu sinh viên. nên thời gian có tẹo mà ngồi lần từ đầu để tìm đúng chỗ cần tìm thì hơi lâu nên muốn lên đây hỏi mn xem có ai biết send cho luôn cái tài liệu vè mảng đó. Ai dè anh nhận đc rất rất nhiều kết quả nên vẫn phải tự lần mò…hix

Em xin cám ơn ạ

3 Likes

C++ trong topic mình có khá nhiều (tiếng anh chủ yếu), vào đây tham khảo nhé !

http://daynhauhoc.com/t/tai-li-u-hay-v-c-c-t-ng-h-p-cac-bai-toan-d-va-kho-danh-cho-dan-luy-n-olympic-tin-h-c/2210

2 Likes
1 Like

hjhj, kiểu gì cũng không 1 phát ăn đc luôn

2 Likes

Em đã phát hiện ra chân lý rồi đấy ^^

2 Likes

chả là trong 2 tuần e phải hoàn thành xong: Xây dựng chương trình quản lý dữ liệu sinh viên. nên thời gian có tẹo mà ngồi lần từ đầu để tìm đúng chỗ cần tìm thì hơi lâu nên muốn lên đây hỏi mn xem có ai biết send cho luôn cái tài liệu vè mảng đó. Ai dè anh nhận đc rất rất nhiều kết quả nên vẫn phải tự lần mò…hix

2 Likes

Vậy thì em nên đặt câu hỏi cụ thể cho vấn đề này, đừng đặt câu hỏi chung chung là tài liệu C++ và cơ sở dữ liệu. Câu hỏi chung chung sẽ nhận được câu trả lời chung chung.

Em đã đọc các bài viết của anh trên blog này chưa? Anh hướng dẫn cách đặt câu hỏi đấy.

1 Like

À cái câu hỏi của em là về lập trình c++ với cơ sở dữ liệu, nó là 1 vấn đề : Sử dụng c++ để kết nối cơ sở dữ liệu chứ không phải 2 mảng “lập trình c++” riêng và “kết nối cơ sở dữ liệu” riêng…hjhj

2 Likes

Thế thì ban đầu em nên đặt câu hỏi cụ thể hơn như anh đã sửa

Xin tài liệu hướng dẫn sử dụng C++ để kết nối cơ sở dữ liệu

Và anh đã sửa nội dung câu hỏi cho em. Riêng về C mà kết nối CSDL thì anh thua, vì anh chưa bao giờ làm thế. Hóng cao nhân.

1 Like

http://timoday.edu.vn/xay-dung-chuong-trinh-quan-ly-ban-hang-bang-c/
liệu đây có phải cái bạn tìm.
chắc là đã muộn

1 Like

Đã 2 năm rồi :laughing:

topic là c++, link bạn đưa là c# mà

Topic 2 năm đào mộ 1 lần :smiley:

vậy tốt quá. mình cũng đang trong tình trạng của bạn 2 năm trước. Mình cần xây dựng 1 chương trình quản lí hàng hóa có sử dụng SQL và có giao diện người dùng.
Hiện tại mình mới chỉ làm được 1 ctr trên cmd ko có giao diện. mình cũng chưa biết gì về SQL.

Reply nhầm người rồi kìa.
2 năm trước mình còn cởi chuồng tắm mưa cơ mà :joy:

nhưng vẫn còn kịp với các bạn khác, chẳng hạng như tại hạ đây ^^

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?