Xin tài liệu học Python dễ hiểu

Em mới bắt đầu học lập trình mà tham khảo tài liệu trên mạng thì thì lượm thượm mà khó hiểu quá!!. Ai cho em xin một vài tài liệu dễ hiểu, dễ học với !!
cám ơn mọi người !!

a nghĩ nếu em học lập trình trước sau thì em cũng phải đọc sách tiếng Anh thôi nên giờ a giới thiệu em vào cuốn , lên mạng tìm pdf đọc từ từ lúc đầu hơi khó khăn 1 tí : Learning Python , Python Crash Course: A Hands-On, Learning Python the hard way , … Em có thể tham khảo . Chúc em học tốt :smiley:

2 Likes

em có thể học online trên sololearn va codeacademy trước, việc học online sẽ giúp em có được cái overview về ngôn ngữ mà mình muốn học. sau đó em có thể tìm thêm sách để đọc, khi đó kiến thức sẽ được hệ thống lại một cách bài bản, một vài cuốn sách kinh điển: learn python the hardway, hay cuốn để có thể automation một vài task: automate the boring stuff with python… chúc em học tốt!

1 Like

cảm ơn mấy anh đã giúp đỡ, mà mấy cái bài đó toàn là “English” khác với tiếng “Việt” sao em hiểu được @@

Thích tiếng Việt? Vào đây để học:

Nói thật, bạn không thể tiến xa hơn trong lập trình nếu không biết tiếng Anh đâu.

sao phải cho vào " " thế :v

1 Like

Mình thấy bạn không nên học lập trình,cái cơ bản cũng ngại rồi lấy lý do này nọ.

Vừa học lập trình vừa học tiếng Anh đi, nếu ngại học tiếng Anh thì em cũng sẽ sớm ngại với lập trình =))

Playlist học Python của @ltd trên Youtube: https://www.youtube.com/watch?v=FgN-mHwHLyg&list=PLyiioioEJSxEh_S_XFvG0d2xKRMSWLfN_

1 Like
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?