Xin kinh nghiệm phỏng vấn framgia

Em đang là sinh viên năm cuối định khi ra trường sẽ vào framgia để làm việc , nhưng không biết họ tuyển người theo hình thức nào ? ai từng phỏng vấn và làm việc tại framgia cho em chút lời khuyến nhé . cảm ơn anh chị rất nhiều :wink:

3 Likes

ở đây có đc Up ko nhỉ :))

1 Like

Hóng. Cũng định cuối tháng apply :smile:

Vòng 1: test lập trình + Gmath.
Vòng 2: phỏng vấn, hỏi đáp kiến thức lập trình các kiểu, cũng ko khó lắm.
Nói chung làm việc ở đây rất vui, mình rất thích nhưng xin nghỉ sau 1 năm thực tập :smile: tại muốn chuyển từ backend sang frontend :smile::smiley:

6 Likes

Sr lỗi chính tả nhé! Mình ghét nhất lỗi này mà ko hiểu sao hôm nay lại bị :joy:
Phần lập trình thì họ đưa ra các đề đơn giản, kiểu như tìm số fibonaci thứ n, chủ yếu là vận dụng trí thông minh chứ không đòi hỏi thành thạo ngôn ngữ (vì có thể viết bằng giả mã ). Lâu rồi nền mình ko nhớ rõ bao nhiêu câu Gmath, nhưng cũng không phải quá khó. Ngày trc vào đó làm có tham gia team game LMHT, thỉnh thoảng lại có giải, lâu lâu cty liên hoan cũng vui nữa. Nếu có thể thì chắc sau xin vào làm lại :grinning:

2 Likes

à hỏi mấy cái thuật toán cơ bản à . bạn có thể cho link bao chùm đc mấy cái thuật toán đó ko . hay liệt kê cho mình vài mẩu tương tự cũng đc :))

Chưa làm nhưng qua đọc mấy blog framgia thấy framgia thích phết…

1 Like

Các bác ơi, cho em hỏi phỏng vấn thì họ hỏi những gì ạ ?

cho e hỏi là phỏng vấn thực tập php thì nó hỏi khoảng bao nhiêu câu ạ? hỏi những gì hả bác? phỏng vấn trong khoảng thời gian bao nhiêu lâu bác ơi?

Vòng 1: test gmath
Vòng 2: phỏng vấn kĩ thuật với một anh lâu năm ở cty và ngay sau đấy phỏng vấn với một chị tuyển dụng. Phỏng vấn kĩ thuật thì hỏi về mấy lĩnh vực chính:

• Database: sub query, index, các chuẩn, transaction, …
  • OOP: ý nghĩa private, protected, public, kế thừa, lớp trừu tượng, interface
  • Thuật toán: hỏi mấy tt sắp xếp, đệ quy, …
4 Likes

vậy là bác đã tham gia phỏng vấn ở đó rồi ạ? kết quả thế nào bác? nhưng phỏng vấn thực tập chắc sẽ không hỏi thuật toán bác nhỉ

Phỏng vấn thực tập vẫn hỏi thuật toán nhé (đoạn trên là phỏng vấn thực tập đó)

ẹc vẫn hỏi ạ, test nó có làm về thuật toán rồi mà bác ơi =.= hồi bác test có phải làm thuật toán không? bác có zalo không e add hỏi tư vấn chút ạ. hix

Hồi trc test gmath với 3 bài thuật toán
Sau vào phỏng vấn vẫn hỏi thuật toán như thường

họ hỏi nhiều không bác? phỏng vấn khoảng 1 tiếng không ạ :smiley:

Khoảng tầm 30-45 phút

dạ e cám ơn bác. mà bác có facebook ko add cho e hỏi chút với ạ :frowning:

à cho e hỏi chút nữa, là phỏng vấn xong thì có kết quả ngay không bác nhỉ

Cho em hỏi ngu gmath là gì vậy bác

toán đó bác, 1 số câu có liên quan tới IQ, đặc biệt là toàn bằng tiếng anh nhé!

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?