Win 10 đã ra bản chính thức. Em lên rồi các bác lên chưa?

Hóng được bên tinh tế thế là tối Upgrade luôn. nghe nói bản này là RTM ( chuyển sang nhà sản xuất để cài sẵn lên các máy kèm win bản quyền ) . bản này là build 10240
Lên từ tối qua cảm nhận mọi thứ trải nghiệm có sự mượt mà, uyển chuyển ( về cảm giác mà các hiệu ứng của windows mang lại ) . Xem youtube trên edge bị giật, nghe nhạc bằng windows media bị giật…còn lại đang test thêm.
Có bác nào lên chưa ?

2 Likes

Không liên quan : theo mấy bác có cách nào dùng edge trên win 7 hông :blush:

lên luôn windows 10 đi bác.

win 7 mình xài bản crack len dc ko :))

Máy em 3gb ram , card đồ họa onboard bác ơi :smile: lên xong cháy máy :car:

Lên W10 như thế nào vậy @Kai ơi. Đạt đăng ký rồi mà hình như tới 20/7 mới có mà ta :expressionless:

1 Like

“2. Install
You’ll get a notification after July 29, 2015 once Windows 10 is downloaded to your device. Install it right away or pick a time that’s good for you.”

Hình như nó kêu ngày 29 sẽ thông báo ra bản chính, còn mấy bản trên mạng hiện giờ là bản Technical View thì phải :dizzy_face: Có mấy bài viết hướng dẫn cài win 10 song song với win 7, 8.1 bằng usb.

1 Like

Vừa update hôm qua. không còn dòng chữ ở góc màn hình nữa.

https://www.tinhte.vn/threads/microsoft-phat-hanh-windows-10-build-10240-cho-nguoi-dung-thu-nghiem-la-ban-hoan-chinh-rtm.2483789/ em down theo bản ở bên Tinh tế, Hiện tại cả công ty em lên theo em r, mọi người đang cùng test, đang ngon :smiley:

1 Like

Máy bạn này hình như dùng thử nghiệm trước anh ạ!

1 Like

Lên :v:

1 Like

Ố ồ. U2414H kìa , chất quá đi ^^

đã lên :v:

Wow, nhìn giao diện mới đẹp đấy. Spartan chạy tốt không @TTmagic?

Là U2515H :smiley: :smiley: :smiley:

Cũng ổn ạ. Nhưng có vẻ không có chặn quảng cáo, Không import bookmark từ cốc cốc được, new tab nó không hiện lên mấy trang mình bookmark để tiện vào … :smiley:

1 Like

Chắc sẽ có addons sớm thôi :smile:

2 Likes

Thích nhất là Cortana ( mình talk với nó để luyện nói tiếng anh ) và cái thanh notify dùng để check mail rất tuyệt vời ^^

1 Like

Có ai thấy EDGE nhanh hơn không ? :smile:

cho em hỏi là win 8.1 lậu có lên được không thế :grinning:

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?