Win 10 đã ra bản chính thức. Em lên rồi các bác lên chưa?

Của tớ nó cứ thế này mãi :))

Update từ 8.1 lên ko vào được mạng, khắc phục sao đây mọi người ơi, cắm dây cũng ko vào được mạng, không biết dò wifi ở đâu nữa hjx

em lên sáng hôm qua rồi nak
mà mấy anh đang dùng win 10 có về 8.1 để lên win 10 chính thức ko ???

ak mak @Kai ko phải bản chính thức nhé
bản 10240 vẫn đang là insider
muốn chính thức thì phải về win 7 hoặc 8 đặt lịch rồi ngày 29/7 mới up lên win 10 bản chính thức

ai đang dùng win 10 có 2 lựa chọn
1 là tiếp tục dùng nhưng vẫn sẽ là thử nghiệm và đương nhiên là miễn phí
2 là về 7 hoặc 8 rồi up lên chính thức dùng 1 năm

Vấn đề bản quyền

1. Kích hoạt bản quyền dựa trên Machine ID, được lưu vĩnh viễn trên máy chủ Microsoft. Khi cài lại máy, Windows sẽ tự khôi phục bản quyền, KHÔNG yêu cầu tài khoản Microsoft.
  2. Nâng cấp trực tiếp từ Windows 7 8.1 có bản quyền (chạy SETUP.EXE, KHÔNG clean install) bản quyền Windows 10 sẽ được kích hoạt và lưu lên máy chủ MS.
  3. KHÔNG thể dùng key Windows 7 8.1 để kích hoạt Windows 10.
  4. KHÔNG thể dùng token.dat của Windows 8.1 apply vào Windows 10.
  5. Đang dùng build Preview (10162, 10166, …) đã kích hoạt online trước đây, nâng cấp trực tiếp lên RTM sẽ được bản quyền vĩnh viễn. (Dựa trên báo cáo của các thành viên)
  6. Windows 7, 8.1 Activate qua phone có thể nhận được bản quyền miễn phí (dựa trên báo cáo của các thành viên)
  7. Các phiên bản Enterprise, Pro VL sẽ gặp khó khăn trong quá trình kích hoạt, do chúng không nằm trong chương trình nâng cấp bản quyền miễn phí.

Bản quyền ở đây là vĩnh viễn nhé

bản này vẫn mang là Insider :smiley: ngày 30/07 mới phát hành bản chính thức hoàn chỉnh (bây gờ bản RTM vẫn update vá lỗi cho kịp). Giống như bản Windows 8.1 Build 9600 RTM và bản windows 8.1 Build 9600 chính thức thương mại là khác nhau dù chung mã build :smiley: anh e xài cẩn thận.

sai nhé, M$ đã thông báo đến mọi người là có thể clean install nhé.

Clean install có sao đâu bác, ko nhận đc bản quyền thôi

1 Like

Nếu vậy thì mình nói làm gì, đầu tiên bật Setup cập nhật machine ID gửi về server, sau khi chọn có mục clean instal bản này sẽ lưu vào bộ nhớ tạm và kích hoạt là có bản quyền, sau khi khởi động sẽ có vùng phân ổ cứng và có 1 vùng nhỏ ko đc chạm đến và có thông báo rằng: “vùng này sẽ được xóa và gộp với ổ chính sau khi hoàn tất cài đặt” :smiley:

bộ nhớ tạm tức là 1 phân vùng chứa bộ cài tạm thời :smiley:

1 Like

À cái này e cũng đọc qua r.

nếu không có bản quyền nó phải nói như vậy: bạn sẽ nâng cấp miễn phí nhưng muốn cài mới sẽ phải mua lại bản quyền. Trong khi nó thông báo rằng: tất cả người dùng sử dụng windows 7, 8, 8.1 bản quyền sẽ được miễn phí windows 10 trong giới hạn 1 năm bao gồm nâng cấp hoặc cài mới :smiley:

À mấy bạn dùng Windows Insider cẩn thận nhé, nếu lỡ về được windows cũ thì không sao nếu mất luôn thì toy mất luôn bản quyền mà xài bản Insider luôn trư có vùng recovery :smiley:

Mình còn không biết là win cũ của mình có bản quyền hay không nữa :smile:
Nói chung vụ bản quyền win cũng không lo lắm, Việt Nam mà :v

chuẩn ròi :smiley: Chỉ có thể là Vietnam.

Lười cài phần mềm
Win7 pro bản quyền
máy kén driver
Thích ổn định, ngại thay đổi
–> thôi dùng win7 vậy.

29/7 mới có bản chính thức, Hiện tại theo như Microsoft thông báo thì Windows 10 chính thức chỉ mới đc gửi đến OEM mà thôi.

Cũng ham hố cài bản Windows 10 này :smiley: Cài trên SSD rất nhanh.
Cảm nhận ban đầu là giao diện hơi khó dùng, do mình còn bỡ ngỡ.
Chưa biết có nên quay về Win 7 hay không haha.

Build 10240 là chính thức r. Nếu đang dùng Insider có thể upgrade lên

1 Like

đúng là bản 10240 dc xem nhu la chinh thuc r. thôi ráng chờ vài hôm nữa r cài vs 2015 với windows 10 1 lượt luôn

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?