Vừa học lập trình vừa chơi game cho người không biết gì về lập trình

Chắc cũng có nhiều bạn biết cái này, và Đạt nhớ không lầm là diễn đàn mình đã có bạn giới thiệu

Hôm nay Đạt mới thử cho đứa nhỏ ở nhà trọ chơi thử, nó 8 tuổi, để học lập trình thì Đạt thấy chương trình này rất hay. Nếu bạn nào không biết lập trình gì cả có thể thử.

Hoặc muốn giới thiệu lập trình đến cho em út con cháu thì có thể giới thiệu các trò chơi này. Đảm bảo học dễ cực kỳ, chỉ có điều là các bạn cần phải biết tiếng Anh.

Khuyến cáo là mình phải ngồi chỉ lại cho người kém tiếng anh :cry:

Trang này đã hỗ trợ tiếng Việt, cuộn xuống dưới trang, chọn tiếng Việt.

24 Likes

Cái này dùng vừa chơi vừa học tiếng anh luôn thì hay đó a Đạt

1 Like

Haha, hồi tối ngồi chỉ đứa cháu bà chủ nhà chơi, thấy nó học lập trình rất nhanh. Đạt nghĩ, chà sao không giới thiệu với mấy người ở nhà. Vội vội vàng vàng post bài này lên để giới thiệu cho mọi người học. Nhưng mà đang post thì mới sực nhớ nó chỉ dễ cho trẻ nói tiếng Anh thôi. Ngẫm lại mới càng thấy tại sao các nước nói tiếng Anh lại phát triển nhanh hơn, vì họ có nhiều tài liệu hơn mình.

4 Likes

Em đang dạy cái này… :stuck_out_tongue:

1 Like

À, @GDGHN_AndroidTeam dạy cho ai, dạy game nào? Đạt thấy có nhiều game cũng khá hay, mà lớn đầu rồi không còn máu chơi ^^

Khóa đầu thì chơi 20hour of code còn khóa sau thì học scratch. Em dạy cho trẻ em thôi. Nhiều đồng chí sáng dạ phết. Mới học đã viết được game rồi.

2 Likes

À, cái scratch hay thật đấy, có nghe qua nhiều lần rồi mà chưa “học” thử bao giờ. Học xong mới thấy rất phù hợp với trẻ em.

@GDGHN_AndroidTeam dạy ở HN hả? Học phí như thế nào? Nên giới thiệu mở rộng cái này, rất có ích :+1:

Có một bác tốt bụng tên là elsapham2015 đang sub cái này thì phải :smile:
https://www.amara.org/en/profiles/profile/313357/

2 Likes

Chắc bạn này làm một mình nên buồn quá inactive gần tháng nay rồi. elsapham2015 nghe như tên con gái, @thanhmssl10 làm quen rồi rủ về dịch chung đi :smiling_imp:

@GDGHN_AndroidTeam có dạy online không :smiley:

1 Like

Em dạy ở bên FSoft. Tạm thời chỉ là hoat động nội bộ của tập đoàn. Về sau em cũng chưa biết định hướng của các anh như thế nào cả.

2 Likes

anh @ltd cái này hay nhưng phải chi có thêm cái giao diện nhập lệnh nữa thì tuyệt vời hơn.

À, con nít thì học đơn giản thôi, giao diện nhập lệnh là command line hả? Chắc không phù hợp với con nít đâu.

Con nít mà :smile: chuyên gia đồ họa :smile:

Cái này có hỗ trợ ngôn ngữ tiếng việt mà

2 Likes

đúng rồi , có thấy tiếng Việt trong đó anh Đạt ơi :v:

1 Like

Dùng cái này kiểu gì nhỉ? Đăng kí xong chả biết làm gì cả :frowning:

2 Likes

@ltd Cho mình hỏi chút, làm thế nào xoay góc cho chuẩn nhỉ. Minh ko hiểu phương nó xoay như thế nào. Cho ví dụ trục x,y.

Thế này này

1 Like

Theo hướng mình đi sẽ xác định được trái hay phải,

Kiều như thế này đúng ko bạn :smiley:

@ltd Help me https://studio.code.org/s/course2/stage/7/puzzle/9

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?