VNNIC: Tạm ngừng sử dụng tên miền bkav.vn để chờ hướng dẫn cụ thể

Hư cấu không có cơ cấu luôn. Vãi cả vô lý luôn. Tên miền bkav.vn được đăng ký năm 2008, lúc đó chưa có thương hiệu BKAV, đến năm 2009 mới đăng ký thương hiệu. Vậy mà giờ xử lý là xử lý cái gì nhỉ? Chưa kể người sở hữu tên miền này không cạnh tranh thương hiệu, không kinh doanh chung sản phẩm, không bôi nhọ thương hiệu, cũng không đề nghị bán lại cho BKAV, nói chung không làm gì bất hợp pháp.

Ví như bây giờ hiện tại mình đang sở hữu mấy cái tên miền .vn, lỡ năm sau hay vài năm nữa có ai đăng ký thương hiệu trùng tên miền đó thì mình phải đưa tên miền của mình cho nó sở hữu à? Thế bây giờ mình đi tìm tên miền nào .vn đã đăng ký, rồi mình nhanh tay đi đăng ký thương hiệu, xong kiện người ta để cướp tên miền @@

7 Likes

bkav.vn kinh doanh cái gì vậy Minh? Vụ này hay à nha.

1 Like

bạn có bằng chứng là mình sở hữu tên miền này từ 2008 không, thấy đọc trên đó là dựa vào luật 2009 để bắt vụ này.

bkav.vn là tên miền mua để đó và duy trì đến nay, không kinh doanh mua bán hay cạnh tranh gì với thương hiệu BKAV của Mr. Quảng cả.

3 Likes

Chưa rõ đc vụ này nhưng đã đưa ra kiện thì chắc ko thể ko có lý do rồi :smiley:

Ừ, phải rồi, whois bkav.vn thì thấy đăng ký từ 2012 là sao nhỉ?

2 Likes

Bằng chứng??? Bằng chứng ở đâu ra khi người đưa ra quyết định phạt cũng chính là người nắm quyền sát phạt? Cũng như vừa đá bóng vừa thổi còi vậy, bạn là cầu thủ, đối thủ của bạn là cầu thủ kiêm trọng tài. Bây giờ tên miền này đăng ký từ năm nào cũng vô nghĩa, vì đã bị sửa record lại ngày đăng ký là 27/03/2012 rồi nhé.

chuẩn ạ, e cũng vừa whois xong

Vậy thì bó tay rồi.

Trước giờ bkav.vn kinh doanh gì vậy Minh?

Mọi người cứ thử whois luôn cả bkav.com.vn thì hiểu. Nên biết là bkav.com.vn đăng ký trước 2015 lâu lắc rồi nhé. Whois xem điều thú vị rồi áp dụng tương tự cho bkav.vn là hiểu vấn đề thôi.

Sẵn up luôn

Minh nói có lý. Mà bên cty bkav.vn thể nào mà không có email hay cái gì đó đại loại làm bằng chứng? Sửa record chỉ che mắt dư luận thôi.

Bởi vậy mới nói vừa đá bóng vừa thổi còi thì ai mà đá lại. Còn việc che mắt thiên hạ thì là việc muôn đời nay vẫn thường thấy mà…

Chắc bkav.vn đang chuẩn bị ra mắt smartphone cạnh tranh với BPhone của bkav.com.vn nên bị triệu hồi domaim đó mà :slight_smile:

1 Like

Có không? Hay đoán lụi rồi =)) Nếu là vậy thật thì bkav.vn thua kiện cái chắc

Mà sao search bphone không ra bkav.com.vn nhỉ?

tên miền .vn có cho phép người nước ngoài đăng ký ko ??? Nếu trước khi bị thu hồi lại mà domain này đc transfer đến một chủ sở hữu là người nước ngoài thì có bị thu hồi lại theo luật của VN được ko mọi người ???

chắc là chưa SEO từ khóa BPhone đó mà

ngày xưa có nghe câu này, "domain xịn chỉ dành cho những người có tiền và có quyền; ko mua được bằng rất ít tiền thì họ sẽ ko dùng tiền để mua nữa."

mà tranh luận làm gì khi mà ai cũng biết còn gì rồi -_-

2 Likes

Tối hôm qua đi tìm cái gif hoặc cái hình nào để thể hiện câu này mà không có =))

Có một điều thú vị khi xem cmt chủ đề này trên GenK :smile:

Em cũng từng thề rằng cả đời này sẽ không dùng bất cứ sản phẩm gì liên quan đến BKAV… Thậm chí là từ từ chối giúp một đứa vì nó xài BK… ;))

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?