VNNIC: Tạm ngừng sử dụng tên miền bkav.vn để chờ hướng dẫn cụ thể

Vụ này mình có người quen với ông Thắng, thì BKAV sai từ đầu tới cuối, chẳng qua bây giờ dùng lực để ép lấy lại thôi, cơ bản tiền để BKAV chi cho vụ này cũng xém xém bằng tiền mà bên kia thỏa thuận để bán lại rồi. Đúng là sướng không muốn cứ muốn cực =)) Dự là BKAV muốn làm rùm beng vụ này để PR tên tuổi lại thôi. Mà Mr. Thắng cũng không phải dựa vừa vừa đâu, để xem vụ này thế nào :smiley:

Nghĩ thoáng đi bạn à. Hở tí là tẩy chay chỉ vì một chuyện gì đấy, Giống như vụ Bphone sắp tới, không hiểu sao lại có quá nhiều người ném đá, dù có quảng bá bằng cách “nổ” đi chăng nữa thì đó cũng chỉ là một cách quảng bá mà thôi, nên ủng hộ cho bkav vì đây là sản phẩm di động nổi bật của VN có thể được đưa ra thế giới trong tương lai, Apple hay Samsung ngày xưa cũng đâu là gì, cũng do người dân của họ ủng hộ thì nó mới phát triển như hôm nay, Còn như kiểu mà vùi dập dữ dội vậy thì tinh thần đâu mà người ta phát triển được, Trung quốc chiếm các đảo của Việt nam đấy, một chuyện to tác đấy, bạn có tẩy chay được hàng TQ không? :)))

2 Likes

Không chỉ có đảo mà các vùng biên giới đang bị lấn vào dần dần, như Thác Bản Giốc ở Trùng Khánh, Cao Bằng là bị lấy mất 1/2 rồi đó, lấy cả ngọn núi rộng lớn mà trước đó là bà con mình đang sinh sống trên đó. Đi mà thấy buồn + tức mà không làm gì được.
Còn vụ Bphone quan điểm của mình là không quan tâm, bây giờ báo chí, BKAV nói sao cũng được, mình chỉ chờ nó ra sản phẩm thực tế rồi lúc đó mới đưa quan điểm, ý kiến.

1 Like

Trước mình mua bản quyền BKAV 1 năm. Dùng hoài chẳng sao vì mình khá cẩn thận khi vào mạng lại không có usb nữa nên mấy cứ bình thường thế. Gần hết hạn thì có 1 em gọi điện cho mình hỏi về việc gia hạn gói BKAV. Mình bảo là máy dùng cũng cẩn thân nên không có ý định gia hạn thêm nữa. Ấy thế mà hôm sau máy mình báo ra cả trăm con virus. Thế là việc đầu tiên mình làm là cài lai hẳn win luôn. Cạch luôn cái bọn tiểu nông này chứ không biết chừng máy mình còn thành botnet cho chúng nó cũng nên.

1 Like

Ở Hà Nội có một nhà trước mình ở. Theo mình thấy thì ngoại trừ thịt rau mua ở siêu thị và hoa quả mua ở chợ không xác minh được nguồn gốc ra thì nhà ấy toàn hàng Việt với hàng Nhật thôi. Mình hông có thấy hàng Trung Quốc… =)) Nói như bạn thì luận điểm gẫy quá. Cái gì tẩy chay được thì cứ tảy chay chứ. Bỏ rượu thì bỏ một ngày cũng tốt được 1 ngày bạn ạh.

Vấn đề không phải là không ủng hộ hàng Việt mà bọn này toàn chơi xấu. Mình phải làm người tiêu dùng có suy nghĩ và có trách nhiệm. Còn cứ thấy hàng Việt là phải nhào vô mua thì chỉ là cổ xúy cho tư duy bao cấp thôi.

Đây không phải là tư duy ưa ngoại mà bạn kêu không ủng hộ hàng Việt nó oan quá.

2 Likes

Từ tẩy chay nghe hơi quá, dùng từ “không thích dùng” thf hợp lý hơn.

2 Likes

Chẹp có 400 triệu thì mua lại cho nó nhanh, mấy ông này tèm nhèm quá :smile: Chắc chiến thuật PR gì đây, hôm nay trên Genk cũng có 1 bài cho Bphone rồi :blush:

1 Like

tui mà sở hữu tên miền bkav.vn tui bán 4 tỷ chứ đừng nói là 400tr. BPhone nghe đồn giá 13tr chắc chuyến này BKAV giàu to rồi 400tr là gì với BKAV :slight_smile:

1 Like

400tr là mức BKAV đưa ra thôi, còn mức bên bán đưa ra gấp vài lần giá này nên 2 bên thỏa thuận không thành.

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?