Tư vấn trung tâm dạy lập trình ở HCM

Chào mọi người, e hiện đang học năm 2. E muốn học thêm ở trung tâm để năm 3 có cơ hội đi thực tập sớm. Các anh/chị tư vấn giúp em nên học ở trung tâm nào ở HCM ạ ?

Trung Tâm Đào Tạo Tin Học Khoa Phạm: https://www.youtube.com/khoazend

thanks bạn. Hình như bên này dạy chuyên bên web. Khá hay

Lập trình PHP, ASP.NET, iOS, Facebook Application. :smiley:

Đã học Khoa Phạm.
Và ý kiến của mình, không bao giờ học

tại sao vậy bạn ? cho mình xin review vs

Sao mà “không bao giờ học” vậy @hungaya??! :))

1 Like

@nguyen9843 cũng nên coi qua PluralSight (dạy chuyên sâu về kỹ thuật số).

Pluralsight.com là trang dạy học online bằng videos bởi các chuyên gia hàng đầu thế giới, dạy chuyên sâu về phần mềm và kỹ thuật công nghệ: CHUYÊN SÂU nhe, Lynda chỉ là cơ bản thôi
Làm phim 3D, làm game, làm website, tin học văn phòng (word, excel, access, powerpoint…), photoshop, xử lý âm thanh, làm phim…

Link gốc: https://youtu.be/D4Dfb8fdMNk

Học dạng cầm tay chỉ việc.

Thay vì học KP thì đọc trên TutorialPoint hay các cuốn sách HeadFirst đỡ tiền học phí, mà lại tương đương nhau.
Mà chất lượng TutorialPoint, HeadFirst chỉ là beginner, thích hợp với các bạn không biết lập trình hơn là sinh viên CNTT.

Về ý kiến cá nhân, không đọc HeadFirst, vì nó quá cùi bắp :cow:

3 Likes

Em có đọc một cuốn HeadFirst, mà thấy nó trình bày thì đẹp mắt, còn viết lan man quá đọc sinh lười :smile:

1 Like

mình muốn học ở ngoài để sau khi học xong có cái chứng chỉ dễ xin làm thực tập hơn.Ko biết có đc ko m.n?

với ngành IT thì bằng cấp nó không nói lên điều gì cả, phỏng vấn thấy thích thì vô thực tập thôi

Tại mình học còn yếu , muốn vô trung tâm học cho chắc ó mà.bác biết t.t nào ko review giúp e vs

Hiện nay documents hay tutorials rất nhiều, học gì cũng có thậm chí chỉ cần tải source về chạy luôn, thắc mắc gì thì gần như trên mạng đều có, quan trọng là tinh thần tự học thôi
Kiến thức cơ bản cũng rất quan trọng như OOP, nếu ko nắm thì học ở đâu cũng ko đạt hiệu quả

Nhất nghệ đi, mạng thì Vnpro, SaigonCTT. Học cho có môi trường “siêng học”, “có bài tập để code”, có nền tảng(làm được 1 web bán hàng) thì đọc documents, tutorial , lên đây kiếm mentor hướng dẫn.

Đừng dại gì học ở TRUNG TÂM KHOA PHẠM mất tiền ngu, nhất mấy khóa forex + BLOCK CHAIN học phí mấy chục triệu mà toàn cúp tiết. Thầy ôm nhiều lớp, làm dự án ngoài, dạy không có lộ trình học, ! Lấy tiền thiên hạ dễ quá

Học lập trình thì chủ yếu học cách giải quyết vấn đề chứ đừng chạy theo mấy cái “công nghệ” mì ăn liền để rồi chẳng làm được gì. Trung tâm BigO Coding là dạy thuật toán tốt, nắm vứng base sau này làm việc rất chắc chắn.

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?