Tự học Data Analyst

Em muốn học về ngành Data Analyst nhưng không biết bắt đầu từ đâu.
Mọi người có tài liệu, hay nơi nào ở TP.Hồ Chí Minh dạy về ngành này tốt chỉ em với ạ?

1 Like

Chào bạn, mình cũng có tìm hiểu qua Data Analyst theo mình là bạn cần phải phân biệt trước rõ ràng là Data Analyst với Data Science thông qua : https://learntocodewith.me/posts/data-analysis/
Sau đó bạn cần có một số kỹ năng về EXCEL (SPREADSHEETS), nếu bạn hỏi vì sao phải học Excel nữa thì Link bên trên có câu trả lời cho bạn :slight_smile: , kỹ năng về SQL (DATABASE LANGUAGE), kỹ năng về CODE chẳng hạn như Python và R ( R khá là thông dụng trong Data Analyst đấy bạn) đó là một số thông tin mình biết được còn bạn muốn có tài liệu tự học thì mình cũng đang tìm nếu có mình sẽ share nhé :slight_smile:
Mình cũng ở TP. Hồ Chí Minh có gì cùng kết bạn và học hỏi thêm :smiley: peace

3 Likes

cảm ơn bạn nhiều, mình đang làm kt mảng báo cáo nội bộ, nên excel cũng khá, thấy một số cty thì chỉ cần làm trên excel là đủ, nhưng dựa trên số liệu để đưa ra insight thì còn mơ hồ lắm nên muốn tìm một khóa học chuyên sâu luôn :slight_smile:

Minh cũng đang tim hiểu về data analyst nhưng không biết bắt đầu từ đâu, bạn có thể hướng dẫn thêm giúp mình không? thanks bạn.

Xin Chào,
Hiện tại mình đang tìm hiểu về lĩnh vực này xin một ít thông tin Theo học xin hỗ trợ thêm giúp.

Mình cũng đang tìm hiểu về data analyst! Bạn có thể cho mình xin một ít tài liệu tự học được không :v

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?