Truyền mảng cấu trúc vào hàm?

Mình muốn truyền mảng các nhân viên vào hàm xuatNhanVien để in ra mà bị lỗi [Error] could not convert ‘NV’ from ‘NhanVien*’ to ‘NhanVien’
Lỗi này mình ko biết sửa sao. Hi vọng có cao nhân nào sửa giúp.
Ngoài ra mình thấy code này của mình khá chuối chỗ in nhân viên ra. Không biết có cách nào hay hơn ko ?
http://codepad.org/eXFDFmKn

Thanks…

Bữa sau cứ post thẳng code lên diễn đàn nhé, dễ đọc hơn. Xem hướng dẫn tại đây

Ở line 31: Code là #include <stdio.h> mà lại dùng toán tử new để cấp phát ? (Trong C muốn cấp phát dùng hàm malloc() calloc() hoặc realloc()) Hơn nữa còn chưa #include <stdlib.h>

Sao chưa typedef struct NhanVien NhanVien; mà ở line 13, 14, 18, 30, 47 để nguyên datatype và parameter là NhanVien ?

Ở line 14 và 47, sao để function prototype 1 đằng definition function 1 nẻo ?

Cấu trúc NhanVien có 2 thành phần con trỏ mà trong hàm nhapNhanVien khi nhập vào không cấp phát ? Không nên để thành phần trong struct là con trỏ nếu không cần thiết !

Có 1 cách hay hơn, đó là in ra từng thông tin, không nên để 1 cục trong hàm printf() như thế. Còn vì sao thì gặp lỗi sẽ biết !

Thanks bạn, Tuần vừa rồi bận quá ko vào dc diễn đàn. Có gì để tối mình về xem lại những gì bạn nói… Thanks :smile:

1 Like

Thanks bạn lần nữa. Mình đã nghiên cứu những gì bạn nói và tìm hiểu thêm… Giờ mình đã làm dc bài này tốt hơn khoa học hơn ko chuối như bài cũ nữa :wink:
Thanks you.!!

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?