Topic tổng hợp các video chia sẻ về interview của ltd

Mình sẽ update các video liên quan đến chủ đề interview ở đây. Mục tiêu 1000 videos.

Giới thiệu

Học các video này thế nào?
Các bạn có thể chọn xem video theo bất cứ thứ tự nào. Thích video nào thì xem video ấy. Trước khi xem lời giải, nên tự giải trước.

Các video được nhóm lại theo dạng đề và độ khó. Các bạn giải càng nhiều thì khả năng phỏng vấn càng tốt. Quan trọng nhất là dạng đề nào cũng phải làm, để ý mình yếu dạng đề nào thì tập trung làm dạng đề ấy nhiều hơn.

Topic này được update thế nào?

Mình sẽ để danh sách mình dự định làm vào mục lục bên dưới. Khi làm xong bài nào thì sẽ update link tới video bài đấy cho các bạn tiện xem.

Array and Strings

Easy

Medium

Hard

Linkedlist

Medium

DFS / BFS

Hard

Link playlist

8 Likes

Anh ơi cho em hỏi là độ phức tạp thuật toán có phụ thuộc vào việc mình dùng ngôn ngữ nào ko ạ

Không em, độ phức tạp của thuật toán phụ thuộc vào cách mình giải bài.

3 Likes

Anh ôn tập những kiến thức này trong lúc anh đi làm hay anh dành hẳn một khoảng thời gian để tập trung toàn lực ôn tập vậy ạ? Em là một sinh viên mới ra trường, cũng có đi thử việc 2 tháng, nhưng xin nghỉ ngay sau đó để apply vào một công ty nước ngoài và đã không đỗ. Em cố gắng ôn tập tiếp tục ứng tuyển lần sau nhưng sợ nếu mình cứ cố chấp apply vào công ty đó rồi lại không đỗ thì cuối cùng cũng không đi về đâu. Em đang bối rối quá.

Cũng một phần đấy, vì nó ẩn trong các hàm thư viện của ngôn ngữ.

1 Like

trong lúc đi làm em ạ, dành thời gian tập trung ôn thì tiền đâu ăn cơm :’(

6 Likes
83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?