Tìm góc của một tam giác

Nhớ lại tuổi thơ :blush:

2 Likes

Vậy thôi đưa thước đo độ vào góc x đo luôn cho nhanh em, kết thúc bài toán =))

2 Likes

Nếu được thế thì em đã không phải khổ sở với toàn hình rồi anh ạ :smile:

2 Likes

dễ tìm E’ mà, từ E kẻ đường song song với BC cắt AB tại E’ là ra có gì khó đâu

giải đúng rồi oánh dấu xồ lu xần đi :joy:

1 Like

Khoan anh ơi, topic này ở #fun mà, mà vốn dĩ topic này đâu phải là hỏi đâu nhỉ :v

oánh cho @Thuc_Nguyen_tan oách xà lách, 40 post ko ai vẽ ra 1 đường đơn giản này :joy:

đúng hơn là 2 đường nhỉ, còn thêm AM nữa, ảo quá

2 Likes

Giờ có máy tính chụp đề bài tự vẽ hình tự giải thì hay nhỉ?

2 Likes

Có 1 phần mềm như thế do 1 ông nhà toán học viết ra đấy. Mình đọc trên báo Toán học tuổi trẻ như thế.

Theo tin vỉa hè thì còn có 1 phần mềm nữa cũng như thế, nhưng ở bên Tàu…

1 Like

Giống vầy

2 Likes

Mấy phần mềm chụp bài rồi giải toàn là giải các bài toán đại số với giải tích, chán òm :’(

2 Likes

Vẫn thích thời giải Toán cấp 2 hơn cấp 3, Đại học. Cấp 3 toàn sách luyện thi đại học, Đại học có mỗi Toán đại cương đỡ tí, nhưng bài tập ít (Bách Khoa học Toán A). Qua giải thuật thú vị tí, rồi càng ngày càng chán, chẳng có bài nào đòi hỏi tư duy, toàn task nhiều việc mà không có sáng tạo.

2 Likes

Làm cái bài này nhớ cái chiện Anh Hùng xạ Điêu, Lúc Quách Tỉnh Hoàng Dung vào trong trận của bà Anh Cô í, Người đẹp Hoàng Dung đọc cho cái bài toán kiểu này, thế là bà Anh Cô mãi mê giải quên nhiệm vụ luôn…Mình cũng mất cả ngày, uống mấy chai bia mà tư tưởng mãi, bạn gì ấy thôi nhá, kiếm chi mấy bài này hại anh em lém…

1 Like

#fun không có solution?

Cho máy đọc kí hiệu đã là khó rồi, còn phải code nguyên một cái CAS nữa :smiley: xem hình ko biết code kiểu j.

2 Likes

Một vài mục như fun, write,… không có solution tick button.

1 Like

À nãy xem chưa kỹ. hại não thật, chắc tại mình dốt quá =))
Nếu được chơi thước đo độ thì chỉ cần vẽ thêm 2 đường là đủ chứng minh x = 20 rồi, đợi lúc khác rảnh hơn vào comment, chúc các anh em ở VN ngủ ngon :smile:

Bất chấp fun chơi luôn :penguin:

5 Likes

có leather cao cấp với leather hạ cấp nữa hả sao ta ko thấy nút solution để bấm :sob:

2 Likes

Đâu chuyển qua programming, reload tick solution rồi chuyển qua fun lại ấy chớ :))

5 Likes

report leather phá hoại diễn đàn :triumph:

3 Likes

Tí tưởng mod mạnh đến mức đánh tick cả topic #fun. Buồn.

chị Rồng là mod, còn anh không phải là mod…

[spoiler]Xin đừng block em…[/spoiler]

83% thành viên diễn đàn không hỏi bài tập, còn bạn thì sao?